Tập Lái
23/10/16
1
0
1
28
Xin chào tất cả các bác,
Hôm nay em mới làm cái súc rửa và thay nước làm mát két nước trên con xe của em Infiniti G35 đời 2004.
Lúc đầu thì em cũng xả hết nước ra từ két nước vs bình chứa. Sau đó thì em dùng nước nguyên chất + dung dịch súc rửa đổ trực tiếp vào két nước và bình chứa. Sau đó em để máy chạy khoảng 10 phút rồi tắt.
Tiếp theo em cũng xả hết ra rồi lặp lại bước trên nhưng ko dùng dung dịch súc rửa.
Làm như vậy khoảng 4 lần: 3 lần đầu thì nước còn màu xanh lá, lần cuối là tương đối trong nên sau khi xả nước lần cuối, em thêm nước làm mát luôn (loại 50/50).
Sau đó thì em mang xe ra chạy thì nhiệt độ lên cao hơn mức bình thường, gần tới đỉnh luôn, mặc dù chỉ chạy có hơn 1km. Em bật máy heat lên hết cỡ thì ko có hơi nóng, chỉ có hơi lạnh thôi. Và ngay sau đó thì nhiệt độ cũng giảm xuống từ từ.

Giờ em đang hoang mang lắm. Bác nào có cao kiến chỉ em với.

Hạng D
19/10/09
4.732
14.272
113
Tel : 0949999684 .
Có khả năng xã air chưa hết bác .Coi lại cái van hằng nhiệt bác.Có đụng chạm gì nó không?Trước đó xe bình thường không bác ?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
16/4/08
7.470
2.745
113
Cái này nếu trước đó xe ngon lành, bác xúc rửa không đụng gì khác thì có thể do bác xả air chưa hết!
Bác xem lại cơ cấu xả air trên xe bác chổ nào, tiến hành nổ máy xả air và châm thêm nước là OK.