Hạng B2
20/7/04
167
11
18
Mua xe mà hỏi trên mạng thì cũng ko phải ý hay,, nhưng mà sau khi tìm hiểu nhiều nguồn thì mình quyết định hỏi ae Os xem ý kiến ae thế nào.

Mình đam mê mấy dòng thể thao lâu rồi nhưng cũng ko có điều kiện để chơi như kiểu các đại gia. Mình chỉ để dành dc chừng 600tr nên mua dc xe cỡ B thôi. Nhưng mình vẫn muốn chiếc xe đầu tiên phải có chút gì thể thao để bõ công dành dụm. ae nghĩ có đúng ko? Tầm tiền này có Mazda 2 cũng đẹp nhưng hơi nữ tính, Cerato xe Hàn mình hơi ngại. Nhìn đi nhìn lại có mỗi City nhìn thể thao, nhất là bản RS, có lẫy chuyển số trên vô lăng như xe đua,, có vẻ hợp với người thích xe thể thao như mình.

Không biết sinh 86 (mạng hỏa) có phải là già ko mà khi nói với mấy ông a trong họ bảo già rồi nên mua mấy con như Mit xpander,, Suzuki ertiga này nọ để chở cho đông người nhưng mình thì thấy mấy xe 7 chỗ này thì không hợp và không thể thao tí nào nếu so với City.

Tóm lại là nhờ ae tư vấn nên mua xe nào? Đối đáp sao với mấy người cứ bàn ra kêu mua xe MPV.

Không còn trẻ có nên mua Honda City RS?

*Ảnh minh họa

Hạng D
22/1/19
4.018
6.574
113
Mua HRV bản G mới ra kìa bạn. 699tr có honda sensing. Sinh năm 86 mà già cái gì? 86 tuổi mới già.
chuẩn luôn! Quất con HRV bản G này đi cho chất (nếu ráng được =)) )
không thì city RS cũng chả chết ai. Sinh năm 86 thì còn trẻ hơn khối người trong cái forum này đó bác ...
p/s: Cerato cũng là một lựa chọn ổn, xin đừng thành kiến với xe Hàn, vì tụi nó chạy đầy đường ...

Hạng F
12/10/16
7.473
6.333
113
chuẩn luôn! Quất con HRV bản G này đi cho chất (nếu ráng được =)) )
không thì city RS cũng chả chết ai. Sinh năm 86 thì còn trẻ hơn khối người trong cái forum này đó bác ...
p/s: Cerato cũng là một lựa chọn ổn, xin đừng thành kiến với xe Hàn, vì tụi nó chạy đầy đường ...
Con HR-V G máy 1.5 ko có turbo nhé a

• Like
Reactions: tenxo
Hạng D
16/7/19
1.105
3.391
116
Mua xe mà chỉ quan tâm đến sở thích cá nhân mà ko phải đắn đo suy nghĩ đến việc nhà bao nhiêu người, thích đi đâu thì cứ thế mà nhích đi bác ơi.
Xe bác đi mà, triển đi thôi :))

• Like
Reactions: Phuonghoai22
Hạng D
8/4/12
2.336
7.318
113
SN 86 mà già gì bác ơi, nghe bác nói làm em tủi thân ghia gớm :)
Ít người, ko cần đa dụng chở hàng này nọ thì ko cần thiết MPV chi đâu bác, con xe mình thích là con xe đẹp nhất.
Còn mấy người bàn ra thì cứ bảo họ "trả tiền mua xe đi, bác sẽ lấy đúng y con xe mà họ thích" :) Còn này là tiền của tui, tui muốn mua cái tui thích và phù hợp nhu cầu.