Hạng B1
4/8/04
54
0
0
Q9 - Saigon
Chào Bác Sĩ!

Hôm nay em mang xe đi đăng kiểm và các Bác đăng kiểm chuẩn các bệnh sau đây – em xin trích nguyên văn.

1. Độ trượt ngang bánh trước > 5mm (-9,6)
2. Cơ cấu rơ.
3. Kiểm tra lạI các bạc chuyền, rô-tin tay lái

Bác sĩ có thể ra tay giúp em không? Nếu không được thì Bác giớI thiệu nơi sửa giúp em. Dự đoán chi phí có thể là bao nhiêu? Em có thể mang xe đi sửa vào cuốI tuần.
Còn nữa các Bác ạ. Em mất nguyên cả buổI sáng mà không giảI quyết được chuyện đăng kiểm này. Các Bác có biết ở đâu có dịch vụ làm giúp chuyện này không? Em rất khó khăn trong việc xin nghỉ phép nên muốn nhờ dịch vụ làm. Các Bác chỉ cho em biết nhé. Em muốn giảI quyết cho xong cành nhanh càng tốt vì em sợ bị phạt gì đấy.

Đặc điểm con xe cổ của em.
1958 Ford Taunus
Theo em thì tình trạng xe là tốt, sạch sẽ.
Xe để ở Q. Tân Bình. Trạm Đăng kiểm em xét là 50-20S

Mong hồI âm của các Bác.
Cám ơn nhiều.
Phương

Nếu các Bác thấy không tiện thì liên lạc vớI em qua số DT:
Nhà: 7460449
Văn phòng: 8227390 (giờ hành chính, trừ T7 và CN)
Thứ 4 va 5 tuần này em đi công tác nên các Bác có DT thì để lạI số DT để em liên lạc sau.

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam
RE: Không qua Đăng kiểm - Nhờ Bác Auto sửa giúp.

Nếu chỉ bị cơ cấu lái không thôi thì theo em không phải là quá nan giải, bác chỉ cần sửa lại bốt lái, các rutin là xong. Nếu tiện thì bác cứ xách xe ra Quang Vũ đường An Dương Vương (gần ngã tư với LHP!), thỏa thuận giá trước và bỏ xe cho họ làm toàn bộ (bốt lái, các Rutuyn, chỉnh độ chụm bánh.....) Nếu trước đó phát hiện bạc đạn bánh hay cao su gầm bị rơ thì tìm Gara nào bác quen mà thay rồi hãy đi chỉnh lái..!:)
Về việc Đăng Kiểm thì em chỉ góp ý sơ bộ với bác :
Xe quá 6 tháng là bị phạt 1T5.
Xét hỏng ở trạm nào thì phải trở lại trạm đó xét lại cho đat.
PS : trước kia em cũng đã từng bỏ công sức giúp 1 member (Phucthuan) v/v đăng kiểm, nhưng cuối cùng em lại là kẻ bị "chơi khăm", làm ơn mắc oán nên bây giờ em chả dám giúp ai nữa ![&:]

Hạng B1
4/8/04
54
0
0
Q9 - Saigon
RE: Không qua Đăng kiểm - Nhờ Bác Auto sửa giúp.

Chào Bác Auto!
Bác trả lờI nhanh em mừng quá hehhee.
Như Bác biết rồI đấy, có ngườI thế này có ngướI thế khác. Em còn trẻ mà lạI dám chơi xe cổ nên cũng dám chịu. Nên Bác cứ ra tay giúp em. Thật sự là em không quen biết gara nào cả nên đâu dám đem con cưng ra cho ngườI ta mổ xẻ. Em thấy tin tưởng Bác được nên em hỏI nhờ Bác vậy. Chi phí có mắc hơn gara em cũng ok. Miễn là không có bày vẽ gì là em hạnh phúc. Nếu được Bác cứ làm trọn gói cho em. [8|]
Con xe này do ngườI Bác của thành viên NguyenHy tân trang giúp em đấy. Bác cứ hỏI Nghiêm là biết. Nhưng mà nhà Bác ấy bây giờ không có chỗ để xe nên em ngạI quá.
Mong nhận hồI âm của Bác lần nữa.
Cám ơn nhiều.
Phương