Hạng B1
17/11/15
63
162
33
47
Không tốn 2 lần phí trên quốc lộ 51 từ TP HCM đi Vũng Tàu và ngược lại
*Ảnh minh họa

Hi các bác,

Nếu đi từ TPHCM đến Vũng Tàu, sau khi ra khỏi cao tốc, quẹo phải xuống quốc lộ 51, từ đây đến Vũng Tàu sẽ có 2 trạm thu phí. Các bác lưu ý sau khi đã trả tiền và lấy vé ở trạm đầu tiên, các bác giữ vé đó và đến trạm thứ 2 thì không phải trả thêm tiền mà chỉ đưa vé lần 1 để xé thêm 1 lần nữa. Tương tự các bác làm ngược lại khi đi từ Vũng Tàu về TPHCM.

Em viết cảnh báo này vì cách đây khoảng 5 năm khi em mới đi đường này thì không biết và mua vé 2 lần trong 1 khoảng thời gian. Hôm qua đi với 1 người bạn thì mới phát hiện ra là người bạn này cũng ko biết. Vì số lượng ô tô ngày càng tăng và tài mới cũng tăng, nên hy vọng mọi người biết thông tin này.

Thân!

Last edited by a moderator:
Hạng B1
17/11/15
63
162
33
47
Trên vé có ghi rõ ràng mà bác, tại trạm thu phí cũng có thông báo giữ vé lại để đi liên trạm. Tại không để ý thôi.
Đúng rồi anh, nhưng mình đoán là tài mới thường bị bỏ qua mấy chi tiết này. Mải nhìn đường, ngắm xe cộ, chị em váy ngắn váy dài...Nên e mới post lên đây để mọi người chưa biết...thì biết thêm ah.

Hạng C
9/4/06
576
356
63
48
Quận 2
Chỉ có mỗi QL51 là mua vé 1 lần đi 2 trạm. Còn lại hầu hết các tuyến đường QL (tính từ SG đi các tỉnh lân cận) đều mua vé chỉ đi được 1 trạm. Cho nên nhiều khi mải nói chuyện cũng quên, cứ mua vé xong là vứt bỏ.

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng B1
17/11/15
63
162
33
47
Chỉ có mỗi QL51 là mua vé 1 lần đi 2 trạm. Còn lại hầu hết các tuyến đường QL (tính từ SG đi các tỉnh lân cận) đều mua vé chỉ đi được 1 trạm. Cho nên nhiều khi mải nói chuyện cũng quên, cứ mua vé xong là vứt bỏ.
Chuẩn luôn anh. Bên cạnh đó, QL 51 còn đoạn phía dưới (từ Vũng Tàu về) nếu ko lên cao tốc, mà đi thẳng về phía Biên Hòa còn cái trạm thu phí nữa đó ah. Chắc là trạm đó là phải mua thêm?

• Like
Reactions: hothanhtung6
Hạng B1
17/11/15
63
162
33
47
ah nếu vứt bỏ, ko vứt ra đường nhé các bác :)

Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
Mình cũng hay giữ lại vé,,, cơ mà đó giờ toàn mua 2 vé,,, mua xong còn rủa thầm sao lại đặt 2 trạm kế nhau như vậy,, hóa ra mình gà,,,

• Like
Reactions: Linh74 and nttanmam
Hạng F
4/1/08
8.297
111.457
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
Mỗi chiều chỉ cần dỡ bỏ trạm là vừa đỡ tốn công tốn của lại tránh gây ùn ứ mất thời gian.

Chiều đi VT chỉ giữ lại trạm Long Sơn.
Chiều ngược lại chỉ cần trạm Long Thành.

Hạng D
11/3/15
1.881
5.123
113
Em đi lần đầu qua đây không bị tốn tiền 2 lần nhờ trước đây có đọc một thớt tương tự trong OS :)