Hạng C
24/6/10
508
3.607
93
Mỗi chiều chỉ cần dỡ bỏ trạm là vừa đỡ tốn công tốn của lại tránh gây ùn ứ mất thời gian.

Chiều đi VT chỉ giữ lại trạm Long Sơn.
Chiều ngược lại chỉ cần trạm Long Thành.
Đặt trạm giữa đó mục đích vợt đám xe tải chạy mấy chục cây số từ KCN Nhơn Trạch, Gò Dầu xuống KCN Phú Mỹ, cảng Cái Mép đó, toàn tải với container, sao nó bỏ được! Xe từ SG hay Biên Hòa đi VT thì chỉ được thu 2 trạm, nên vé mua trạm giữa dùng để qua tiếp trạm cuối luôn. Xe nào qua lại khúc giữa thì chịu 1 vé trạm giữa. Thu phí "hở" mà có nhiều đường ngang giao cắt thì đành phải mở nhiều trạm vậy thôi.

• Like
Reactions: an171 and nttanmam
Hạng F
4/1/08
8.297
111.466
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
Đặt trạm giữa đó mục đích vợt đám xe tải chạy mấy chục cây số từ KCN Nhơn Trạch, Gò Dầu xuống KCN Phú Mỹ, cảng Cái Mép đó, toàn tải với container, sao nó bỏ được! Xe từ SG hay Biên Hòa đi VT thì chỉ được thu 2 trạm, nên vé mua trạm giữa dùng để qua tiếp trạm cuối luôn. Xe nào qua lại khúc giữa thì chịu 1 vé trạm giữa. Thu phí "hở" mà có nhiều đường ngang giao cắt thì đành phải mở nhiều trạm vậy thôi.
Thì trạm Long Sơn vẫn hốt được xe như bác nói mà

Hạng D
21/6/11
1.049
4.533
113
38
Mỗi chiều chỉ cần dỡ bỏ trạm là vừa đỡ tốn công tốn của lại tránh gây ùn ứ mất thời gian.

Chiều đi VT chỉ giữ lại trạm Long Sơn.
Chiều ngược lại chỉ cần trạm Long Thành.
Anh trả tiền thất thu nhé!

• Love
Reactions: thietbiloc
Hạng B2
3/7/20
269
862
93
40
Cám ơn bác chủ thớt, lúc trước cũng đọc bài về vụ này nên biết mà mua vé có 1 lần, chắc là lúc trước cũng đọc bài của bác quá :D
Hiện thì trạm có 2 cách để thông báo việc này, 1 là ghi trên vé. 2 là trước đầu tàu vô trạm đề có biển báo giữ vé để đi liên trạm nhưng cũng nhiều người ko để ý nên cần có bài chia sẻ như bác để nhiều người biết hơn

• Like
Reactions: CuBiMi and nttanmam
Hạng B1
31/12/20
99
181
33
30
E thấy bthuong, vì e tự lái thì ngoài việc họ vượt làn khẩn cấp trong ctoc qua e, xuống QL51 về VTau e chưa thấy xe nào vượt đc e hếch. Vì e sợ họ chạy nguy hiểm, mình ko dám đu họ, mà dẫn họ cho an toàn ạ :D
họ sẽ vượt cụ ở các bảng 60 và KDC Bà Rịa, Phú Mĩ nhé, trừ phi cụ đạp bất chấp biển báo :)

Hạng D
21/6/11
1.049
4.533
113
38
E thấy bthuong, vì e tự lái thì ngoài việc họ vượt làn khẩn cấp trong ctoc qua e, xuống QL51 về VTau e chưa thấy xe nào vượt đc e hếch. Vì e sợ họ chạy nguy hiểm, mình ko dám đu họ, mà dẫn họ cho an toàn ạ :D
Anh cứ dẫn khi nào thấy thốn mông sẽ biết ngay.

Hạng C
22/8/16
549
1.077
93
40
Trạm này hết 2021, có thể bỏ các Bác ah. Chủ đầu tư đang dụ làm 10 cái cầu vượt để xin thu phí thêm ah.
Trạm này siêu lợi nhuận, lúc làm dự 15k lượt xe/ngày, mà thực tế có 30k lượt xe/ngày, cao điểm lên 40k lượt xe/ngày chứ mấy.