Hạng C
26/3/13
918
681
93
45
Chào các bác

Xe em focus 1.8 MT , sau khi vào gara thay nhớt hộp số thì xảy ra hiện tượng
Không vào được số 1 khi xe đang chạy, nếu chạy thật chậm như rùa bò thì vào được nhưng rất cứng, chạy tầm 10km+ là ko vào được số 1, các số khác vào nhẹ và ngọt bình thường, tắt máy dừng xe vào số nguội cũng bình thường, nổ máy xe dừng bánh thì cũng vào ok hết
Như vậy là xe em bị gì có liên quan đến nhớt hộp số ko đúng chuẩn hay bị lỗi gì vậy các bác

xin đa tạ.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
26/3/13
918
681
93
45
Bác đang chạy nhanh thì sao vào số 1 đwowcj, hư hộp số sao?
chạy nhanh hay chậm cũng ko vào được, gần như dừng hẳn mới vào được, trước đây vào vô tư

Tập Lái
Chào các bác

Không vào được số 1 khi xe đang chạy, nếu chạy thật chậm như rùa bò thì vào được nhưng rất cứng, chạy tầm 10km+ là ko vào được số 1, các số khác vào nhẹ và ngọt bình thường, tắt máy dừng xe vào số nguội cũng bình thường, nổ máy xe dừng bánh thì cũng vào ok hết
Như vậy là xe em bị gì có liên quan đến nhớt hộp số ko đúng chuẩn hay bị lỗi gì vậy các bác

xin đa tạ.
Chào MisterNo: hiện tượng xe của Bác em nghĩ vòng đồng tốc cụm số 1 đã bị kẹt.... tình huống xấu hơn là ống sáo và cần lừa số 1 đã bị rít nên sẽ khó vào số... khả năng đó chỉ còn cách rã hộp số ra hoặc thử xã nhớt vừa thay chăm nhớt mới vào đủ xem có chiều hướng tốt hơn không... chúc xe bác mau khỏi bệnh.
***** GARAGE DŨNG VĂN chuyên trị Mazda & Ford Quận 7 *******
Hp: 0932059753 ( VŨ )

• Like
Reactions: MisterNo
Hạng F
16/11/11
5.407
531
113
Cần Thơ, Vĩnh Long, Đồng Tháp
Số 1 em chưa thử chứ con Zace mà ôm cua chữ T qua phải, xe đang tốc 40 mà rà thắng giảm còn khoảng 30 chưa vô số 3 không được phải đợi xe chạy thêm chút tí còn dưới 25 / hoặc đạp vù ga lên tí mới vô số 3 được => làm mất trớn. Phải về lại số 2, chán.

Hạng B2
14/9/10
419
15
18
44
Tăng dây côn lên chút xem hết không bác . Côn cắt không hết khó vào số 1 , xe nào cũng vậy hết.

Hạng D
14/8/14
1.435
895
113
Chào các bác

xin đa tạ.[/QUOTE
Không phải do Bác thay nhớt hộp số đâu mà theo nguyên tắc thì khi xe ở trạng thái dừng thì mới có thể vào số 1 được