Hạng B2
16/12/09
183
476
63
Chào các bác chuyên gia âm thanh - hình ảnh của OS.

Em dùng phần mềm chuyển đổi định dạng của file video sang đuôi *.mgp theo tiêu chuẩn của đầu Kenwood là Mpeg1 or mpeg2, nhưng tại sao khi gắn USB vào đầu Kenwood thì nó không hiểu (không tìm thấy các file này) mà chỉ đọc các file nhạc thôi (mp3).
Mình có cần phải bấm nút chuyển đổi nào trên đầu Kenwood nữa hay không các bác. Em tìm hoài mà không biết nút nào. (trước đây dùng đầu Sony thì có nút chuyển đổi sang Video hoặc Audio dùng để chuyển chế độ nghe nhạc hoặc xem phim trong chế độ USB).

Mong các bác có kinh nghiệm hướng dẫn em với ạ. Cảm ơn các bác.

Tập Lái
31/3/14
0
0
3
Em dung dvx convert chuyen dinh dang mp4 cho iphone thj xai duoc.e dung jvc kwv50bt.bac thu xem co duoc khong. Sry vi online bng din thoai nen khon go dau duoc

Hạng B2
22/4/14
158
78
28
32
Chào các bác chuyên gia âm thanh - hình ảnh của OS.

Em dùng phần mềm chuyển đổi định dạng của file video sang đuôi *.mgp theo tiêu chuẩn của đầu Kenwood là Mpeg1 or mpeg2, nhưng tại sao khi gắn USB vào đầu Kenwood thì nó không hiểu (không tìm thấy các file này) mà chỉ đọc các file nhạc thôi (mp3).
Mình có cần phải bấm nút chuyển đổi nào trên đầu Kenwood nữa hay không các bác. Em tìm hoài mà không biết nút nào. (trước đây dùng đầu Sony thì có nút chuyển đổi sang Video hoặc Audio dùng để chuyển chế độ nghe nhạc hoặc xem phim trong chế độ USB).

Mong các bác có kinh nghiệm hướng dẫn em với ạ. Cảm ơn các bác.
Bác giải quyết được chưa? Bác thử đổi đuôi nhạc qua các định dạng khác xem DVD có đọc được không. Theo như DVD bên em thì đọc được .avi, .flv, .wmv,...
Hy vọng có ích cho bác^^

Hạng B2
13/3/14
468
309
63
bác thử chuyển dạng divx avi hầu như đầu nào cũng đọc được

Tập Lái
17/5/10
40
49
18
Bác lưu ý chọn đúng định dạng độ phân giải phù hợp với đầu dvd (480x800 hay 560x800...) và birate của âm thanh. Phải đọc kỹ sách hướng dẫn sử dụng.

Chi Hội Phó MFC
22/7/08
9.559
3.083
113
0908888191
www.amthanhxehoi.com
Chào bác,
Model này cổng usb chưa hỗ trợ đọc file Video bác ah. Các model sau này mới có hỗ trợ đọc file như DIVX, MP1, MP2,..thậm chí model mới nhất giờ đọc được lossless luôn ah.
Model của bác chỉ đọc file Audio thôi ah
Thân

Tập Lái
31/3/14
0
0
3
lBiê
Chào bác,
Model này cổng usb chưa hỗ trợ đọc file Video bác ah. Các model sau này mới có hỗ trợ đọc file như DIVX, MP1, MP2,..thậm chí model mới nhất giờ đọc được lossless luôn ah.
Model của bác chỉ đọc file Audio thôi ah
Thân
Em thử đinh dang video cho dau JVC KW V50BT thi no không tìm thấy file dvix, not support file mkv... không biết phải do định dạng sai ko nữa.owdf bác Vũ tư vấn dùm