Hạng C
20/2/09
530
173
43
www.otosaigon.com
em có anh bạn giớt thiệu căn BT khu nam long - phú thuận thấy giá hợp lý, xin các bác cho biết khu này còn ngập nước ko? Và có đường thẳng sang PMH chưa?
cảm ơn các bác trước

Hạng B1
27/6/16
51
82
18
37
hết ngập rồi, mà xung quanh ngập hết
bác muốn qua phú mỹ hưng thì phải chen qua cái điểm kẹt xe/ ngập nước ngay ngã tư Huỳnh Tấn Phát.
Mà điểm này kẹt chủ yếu là do mấy anh 4 bánh trong khu nam long cứ lụi thẳng ra đường + cont trên HTP nên kẹt. Nên thôi, bác đừng qua đây để đường em đi làm rộng thêm xíu :D

Hạng D
5/5/07
1.358
15.141
113
1 năm ngập không quá 10 lần vào buổi chiều tối. Đường Phú Thuận thông thẳng sang PMH đẹp rồi. Mà giá lên cao quá.

Tập Lái
29/1/17
14
9
3
37
Ngập kinh khủng. Nhất là tháng 10 này, bác cứ canh ngay hôm triều cường mà ra tham quan.Ngay khúc trường lê anh xuân đổ vào ấy

Tập Lái
6/5/16
6
92
13
Đường Phú Thuận đã nâng nền rất cao chạy tuột ra Phú Mỹ Hưng, nhưng đường nhánh thì chỗ nào chưa nâng xác định là ngập nặng.
Thôi chả khuyến khích các bác đổ về Q.7 nữa để bọn em đỡ kẹt xe..riêng bác đi 4B thì tầm 4h-5h PM quan đoạn ngã tư Huỳnh Tấn Phát và Phú Thuận để có cảm giác thực trước khi xuống tiền

Tập Lái
18/11/15
5
18
3
35
1 năm ngập không quá 10 lần vào buổi chiều tối. Đường Phú Thuận thông thẳng sang PMH đẹp rồi. Mà giá lên cao quá.

hehe, em nghĩ chắc bác ko phải ở khu gần đấy rồi. em ở Phú Xuân, sáng nào cũng đi làm HPT, chiều tối về HPT. cái ngã tư PT - HTP này phải nói là mỗi tháng ngập 2-3 ngày, một cách tự nhiên, nghĩa là cả đoạn đường từ cầu PX lên đến khu chế xuất TT chỉ mỗi nó ngập. đấy là chưa kể mấy hôm triều cường hay mưa sớm, xung quanh mà ngập thì nó cũng ngập hòa đồng luôn.

nhưng đc cái là chỉ mỗi đường ngập, bên trong các khu thì em thấy ít khi nào ngập lắm, một số hẻm HPT thì còn có thể chứ NL thì em ko thấy.