Tập Lái
26/4/17
5
56
13
Chào các bác,
Mình có nhu cầu mua nền đất tại khu vực gần Tp. HCM, sau khi đi xem 1 số dự án, mình thấy khu dân cư Vinh Phú 1 - Bình Dương (chủ đầu tư: Công ty Vũ Kiều) khá ok về quy hoạch và tính pháp lý (đã có sổ từng nền), vị trí cũng gần tp. Hcm.
Mình nhờ các bác biết nhiều thông tin về dự án này phân tích, đưa ra nhận định về khả năng tăng hay giảm giá?giá hiện tại có đang cao quá không / có bị ảo không? nên mua nền biệt thự hay nhà phố/ đường trước nhà bao nhiêu m?? Nên mua vào thời điểm này hay chờ thêm thời gian? Quan trọng nhất là giá bao nhiêu /1m2 là hợp lý ;) ;)
Mục đích mình mua để dành, tài chính không vay, nếu lời là bán...
Cảm ơn các bác nhiều nhiều ạ!!!

Tập Lái
26/4/17
5
56
13
Dự án này ngay gần bệnh viện hạnh phúc, mình đo khoảng cách 9.5km về đến ngã tư hàng xanh.
Cũng đóng băng luôn ah @behieu??

Chào các bác,
Mình có nhu cầu mua nền đất tại khu vực gần Tp. HCM, sau khi đi xem 1 số dự án, mình thấy khu dân cư Vinh Phú 1 - Bình Dương (chủ đầu tư: Công ty Vũ Kiều) khá ok về quy hoạch và tính pháp lý (đã có sổ từng nền), vị trí cũng gần tp. Hcm.
Mình nhờ các bác biết nhiều thông tin về dự án này phân tích, đưa ra nhận định về khả năng tăng hay giảm giá?giá hiện tại có đang cao quá không / có bị ảo không? nên mua nền biệt thự hay nhà phố/ đường trước nhà bao nhiêu m?? Nên mua vào thời điểm này hay chờ thêm thời gian? Quan trọng nhất là giá bao nhiêu /1m2 là hợp lý ;) ;)

Bác chốt giá bao nhiêu, nền có sổ chưa, diện tích thế nào mới biết ảo hay ko!

@behieu: khu Vĩnh Phú giá cũng tăng nhiều so với hai năm trước, em cũng sợ Bình Dương khu quy hoạch rồi, trước kẹp trym 4 năm em mới giãy ra nổi

Hạng B1
8/3/17
64
134
33
Chào các bác,
Khu này 6x21, giá giao động 12-15tr/m2.

• Like
Reactions: Ducvt
Tập Lái
26/4/17
5
56
13
Bác chốt giá bao nhiêu, nền có sổ chưa, diện tích thế nào mới biết ảo hay ko!

@behieu: khu Vĩnh Phú giá cũng tăng nhiều so với hai năm trước, em cũng sợ Bình Dương khu quy hoạch rồi, trước kẹp trym 4 năm em mới giãy ra nổi
Hôm trước chạy xuống sale giới thiệu miếng ngon nhất về giá, để đầu tư (theo môi giới ;) đường 18m, dt 140m2, 11.5tr/m. Khu Vĩnh Phú 1 thì sổ đỏ hết rồi.
Mình vừa thoát Nhơn Trạch nên cũng kinh, lên đây nhờ các bác tư vấn :)

• Like
Reactions: tikitudo
Tập Lái
1/5/16
19
39
23
35
Hôm trước chạy xuống sale giới thiệu miếng ngon nhất về giá, để đầu tư (theo môi giới ;) đường 18m, dt 140m2, 11.5tr/m. Khu Vĩnh Phú 1 thì sổ đỏ hết rồi.
Mình vừa thoát Nhơn Trạch nên cũng kinh, lên đây nhờ các bác tư vấn :)
Đất vĩnh phú 1 còn tăng kinh khủng hơn sài gòn, hồi đầu năm 2016 em hỏi giá có 5tr/m sổ đỏ đầy đủ, giờ quay lại lên hơn 10tr, botay

• Like
Reactions: Mr Hào
Đất vĩnh phú 1 còn tăng kinh khủng hơn sài gòn, hồi đầu năm 2016 em hỏi giá có 5tr/m sổ đỏ đầy đủ, giờ quay lại lên hơn 10tr, botay

chắc sales và giới đầu tư dư tiền thổi giá lên bác ơi
hỏi dò thì vẫn nghe điệp khúc "sốt lắm, sốt lắm, mua liền đi chứ tháng sau tăng nữa..."

• Like
Reactions: tikitudo
Tập Lái
17/9/09
4
12
3
Khu này sắp đến có lẽ sẽ nhích thêm giá chút nữa do nằm liền kề Thủ Đức và dự án căn hộ Marina Tower nằm trong khuôn viên dự án này chuẩn bị khởi công xây dựng.