Thảo Luận Khử mùi ô tô

Hạng B1
4/8/10
60
0
6
Lâu nay em hay dùng lá dứa hoặc quả thơm chín bỏ trong chiếc FF của em. Nhưng bà xã bảo mua máy khử mùi cho tiện. Các Bác 4 vấn giúp em có nên dùng máy khử mùi không? và nếu có thì dùng loại nào ngon bổ rẻ ạ!

Hạng C
31/3/11
512
1
18
theo em nghĩ bác nên vệ sinh xe thật sạch thì sẽ không có mùi

Hạng C
14/2/09
789
6
18
48
em bỏ 1 lạng cafe hạt vào túi vải quăng lên xe, xe lúc nào cũng thơm phức, không ai bị nhức đầu. Chơi nước hoa có người thích có người bị dị ứng.

• Like
Reactions: Landcruiser99
Hạng D
24/4/10
3.904
52
48
4BVN nói:
em bỏ 1 lạng cafe hạt vào túi vải quăng lên xe, xe lúc nào cũng thơm phức, không ai bị nhức đầu. Chơi nước hoa có người thích có người bị dị ứng.
Lá dứa: công phu quá, mất công mua và tốn chỗ.
Cafe: Vừa vào xe thì ok, còn sau đó chẳng thấy nghe nữa, mà 1-2 tuần phải thay bọc mới hoặc rang lên.
Nước hoa: đậu xe nắng nóng thì nó biến chất keo lại, gớm lắm -> không nên để chai nước hoa phía kính lái
Tinh dầu: nếu gắn trước cửa gió (thường khá lạnh) thì tinh dầu không phát huy được -> thường khi vào xe thì nhỏ vài giọt lên khăn giấy hoặc phần thảm sạch

Túm lại đang đợi xài thử cái que này
http://www.otosaigon.com/...B%9E-FFC-m3425416.aspx

Last edited by a moderator:
Hạng B2
23/7/10
136
3
18
Cà phê đi các bác, 2 tuần sau chịu khó rang lại cho nóng thì ok.
Đã thử nhiều nhưng chưa có thứ gì qua được món cà phê

Hạng D
13/8/10
1.776
121
63
FFC
Vụ này cũng làm em đau đầu nhiều lần xong rồi.. bỏ luôn.
Lúc đầu định xài nước hoa oto thì nghe đâu nước hoa không tốt có hại cho dàn lạnh. Tìm mãi chẳng thấy hiệu nước hoa nào uy tín.
Chuyển qua phương án tinh dầu Pháp, thấy cũng có nhiều mùi kẹt cái trên oto thì lấy cái gì xông mùi lên đây? có chỗ bán cái cốc USB để xông thì nó lại quá dẹt, chẳng lẽ chạy qua dốc lại lau xe? Bèn thấm tinh dầu vào khăn giấy quăng lên xe: cũng không hiệu quả
Chuyển qua dùng lá dứa: Thơm được vài ngày rồi héo queo, làm được vài lần làm biếng mua + làm biếng dọn
--> để không luôn

Hổm rày nghe đâu bác TIFN có đặt giùm nước me lon khử mùi cũng bon chen nhờ đặt giùm và chở kết quả, sẽ báo cáo với các bác sớm thôi ạ