Tư Vấn Đầu Tư Khu N.V.Lạc, q.Bình Thạnh

Hạng B2
17/9/15
208
239
43
Tài chính 16-17 tỷ, nhu cầu cần tìm nhà mặt tiền kinh doanh hoặc cho thuê thì có nên mua ở bên N.V.Lạc, q.Bình Thạnh ko các bác?
Em đi qua khu này thấy mặc dù chỉ là đường nhánh nằm phía trong (so với đường lớn XVNT bên ngoài) nhưng mật độ đi lại và dân cư cũng khá nhộn nhịp. Do nằm gần chợ Thị Nghè và cũng gần nút giao tiếp giáp với Q.1, Q2 Thủ Thiêm.
Xem quy hoạch thì thấy đường này có khả năng lấy vào 3m lộ giới để làm đường 20m nữa. Mấy đường Ngô Tất Tố, Phan Văn Hân bên cạnh khả năng cũng sẽ phải làm vì sau này mặt độ dân cư tập trung bên Thủ Thiêm có lẽ sẽ khá đông.
Em chỉ ko rõ khu này có hay bị ngập úng j ko vì đường N.H.Cảnh cũng nằm gần đó. Với ko biết tương lai nó có tiếp tục đông đúc, nhộn nhịp ko nữa.
Thêm 1 yếu điểm là đường Phan Văn Hân bên cạnh xe hơi ko đc đi vào nên oto đi qua đi lại từ ngoài đường XVNT vào cũng hơi bí.
Em quan sát mấy bữa nay thì thấy nếu lấy đoạn giao với Ngô Tất Tố để chia N.V.Lạc ra làm 2. Thì khúc đi từ NTT ra XVNT sẽ nhiều xe hơi đi lại hơn nên hay ùn hơn. Còn đi từ NTT ra chợ Thị Nghè thì đi xe máy với đi bộ có vẻ nhiều hơn vì có khu chợ làm điểm tụ. Ko rõ là khúc N.V.Lạc nào thì ổn hơn các bác nhỉ?

Hạng D
9/1/16
1.633
3.142
123
48
Sài Gòn
Nguyễn Văn Lạc chỉ có cái là kẹt xe thôi anh ơi. Khu dân cư bên ngô tất tố đổ qua, nguyễn ngọc phương đổ xuống. Kẹt triền miên khói lửa. Chỉ được cái là gần quận 1. Cái nút thắt chỗ ngã 3 ngô tất tố không biết khi nào mới gỡ nổi. Về hạ tầng, khu này từ xưa chính quyền cũ đã đầu tư xây dựng, đi liền với cụm chợ Thị Nghè, sau này NVL có mở rộng đường 1 lần, nhưng chưa mở đủ lộ giới. Nên vấn đề ngập là không có, chỉ thoát nước không kịp khi mưa rất rất là lớn thôi. Nguyễn Cửu Vân, trước là cái hẻm, đã mở thành đường rồi, còn PVH thì chắc còn lâu (dân tình mà nghe mở cái rụt rịt lên giá, làm vậy thì tới mùa quýt năm nào mới mở cho nổi).
Em làm quận nên em chỉ biết thế thôi.

Hạng B2
17/9/15
208
239
43
Nguyễn Văn Lạc chỉ có cái là kẹt xe thôi anh ơi. Khu dân cư bên ngô tất tố đổ qua, nguyễn ngọc phương đổ xuống. Kẹt triền miên khói lửa. Chỉ được cái là gần quận 1. Cái nút thắt chỗ ngã 3 ngô tất tố không biết khi nào mới gỡ nổi. Về hạ tầng, khu này từ xưa chính quyền cũ đã đầu tư xây dựng, đi liền với cụm chợ Thị Nghè, sau này NVL có mở rộng đường 1 lần, nhưng chưa mở đủ lộ giới. Nên vấn đề ngập là không có, chỉ thoát nước không kịp khi mưa rất rất là lớn thôi. Nguyễn Cửu Vân, trước là cái hẻm, đã mở thành đường rồi, còn PVH thì chắc còn lâu (dân tình mà nghe mở cái rụt rịt lên giá, làm vậy thì tới mùa quýt năm nào mới mở cho nổi).
Em làm quận nên em chỉ biết thế thôi.
Thanks bác ah! Vậy nói chung có nên mua ở đây ko bác? Vì tìm nhà mặt tiền giờ chỗ nào cũng cao kinh, nhất là mấy chỗ đông đúc mà kể cả ở mấy chỗ xa Q.1 thì giá cũng mắc gần như tương đương.

Hạng C
27/12/18
663
946
93
35
Dân khu nyà + ngô tất tố kinh lắm bác. 1 Thời huy hoàng cầu thị nghè mà, cùng tầm tiền đó bác tham khảo đường chu văn an + võ oanh thử xem

• Wow
Reactions: duyawa
Hạng C
21/12/19
521
1.446
93
40
Kẹt xe chủ yếu ngay góc giao với chỗ "Tắt đèn", mà cũng theo giờ cao điểm hay hs tan trường.
BTW, đường này có Maisen Bistro sân vườn + phòng máy lạnh, đồ ăn Á Âu ngon + phục vụ theo kiểu nhà hàng rất dễ thương nhưng giá cả thì rẻ hơn 4-5 sao nhiều. Đậu được 1-2 xe 4b thôi.
Các bác có đi ngang thì ghé ủng hộ cho người ta có kinh phí hoạt động, nơi này nhận dạy nghề bếp và nhà hàng không thu học phí cho các em gia đình khó khăn.

Hạng D
9/1/16
1.633
3.142
123
48
Sài Gòn
Thanks bác ah! Vậy nói chung có nên mua ở đây ko bác? Vì tìm nhà mặt tiền giờ chỗ nào cũng cao kinh, nhất là mấy chỗ đông đúc mà kể cả ở mấy chỗ xa Q.1 thì giá cũng mắc gần như tương đương.
Em chỉ dám trả lời là phù hợp quy hoạch thôi, né chỗ Ngô tất tố đâm vô, vì nó là đường NTT dự phóng nối qua DBP. Tại anh nói kinh doanh - cho thuê (phạm trù này rộng quá). Nếu là mình thì mình chọn Nguyễn Cửu Vân. Chúc anh kiếm được địa điểm như ý.

• Like
Hạng B1
4/9/16
78
635
83
35
Nếu anh cho thuê kinh doanh thì tìm khu này là chính xác rồi . Càng đông càng dễ cho thuê . Kẹt xe thì tầm sáng 1 tiếng, chiều 2,5 tiếng chu yếu ngã 3 NTT và NVL. Vị trí giáp bên sát bên trung tâm quận 1 . Khu này giờ thành khu nhật 2 sau Ngô Văn Năm Japan 1

21/9/11
1.659
31.049
113
Khu này kẹt xe kinh khủng vào giờ cao điểm nên MB kinh doang để xe đậu xe cũng khó, ít ai muốn dừng xe ở đây.

Năm ngoái có mấy căn trên đường Nguyễn công Trứ gần đó giá rap cũng rẻ.

Mình có chỉ cho 1 Bác trên này căn Nón Sơn mt XVNT ngay gần cầu Thị Nghè giá tầm 12 tỷ, dính lộ giới nên Bác ấy kg mua, nhưng mt rộng vậy cũng ngon.

• Like
Hạng D
26/1/11
1.157
1.211
113
cụ phải nói ngược nại là ko phải giá cao mà do tiền mất giá nhìu.... :). khu này em ko biết mặt tiền ra sao chứ mấy hẽm là tệ nạn nhìu

• Wow