Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
1/8/12
68
42
18
40
Đọc trên mạng thấy kèo này.
Em thắc mắc cái giá...sao rẻ quá zậy??? bác nào rành kèo này ko, cho em ít thông tin, cảm ơn các bác.Để em múc khỏi hớ :)
Khu nhà ở Bách Khoa Chợ Phú Lạc - kèo này thơm ko????

Khu nhà ở Bách Khoa Chợ Phú Lạc
Cơ Hội An Cư Hấp Dẫn
Đất quốc lộ 50 - Xã Phong Phú - Bình Chánh Cách Nguyễn Văn Linh 3.6 km - 8km đến phú mỹ hưng
7 km đến trung tâm quận 5 tiện đi làm các quận 5, 11, 1, 6, 7 và quận bình chánh

Giá chỉ 325 tr/ nền - Bao Sổ hồng riêng từng lô - đường 6 - 8 m)
xây nhà tự do- không giới hạn mẩu và thời gian xây dựng

Tập Lái
8/12/11
40
0
6
HCM
ktskhuongmai nói:
Em thắc mắc cái giá...sao rẻ quá zậy??? bác nào rành kèo này ko, cho em ít thông tin, cảm ơn các bác.Để em múc khỏi hớ :)

Khu nhà ở Bách Khoa Chợ Phú Lạc
Cơ Hội An Cư Hấp Dẫn
Đất quốc lộ 50 - Xã Phong Phú - Bình Chánh Cách Nguyễn Văn Linh 3.6 km - 8km đến phú mỹ hưng
7 km đến trung tâm quận 5 tiện đi làm các quận 5, 11, 1, 6, 7 và quận bình chánh

dối diện bên kia QL50 là ấp 1, 2 xã phong phú. đi sâu vào đường xương cá ( dân địa phương gọi là đường bác sĩ acb gì đó, đất nông nghiệp khoảng 800tr/công, còn vào hẻm nữa thì tầm 300tr. nhưng khu này không cho lên vườn, thổ (quy hoạch đất dự trữ nông nghiệp (trữ cho anh xxx à(?))
so ra thì...:p

Hạng D
15/11/07
2.535
10.834
113
Việt nam - Sài gòn
os.com
adang nói:
ktskhuongmai nói:

dối diện bên kia QL50 là ấp 1, 2 xã phong phú. đi sâu vào đường xương cá ( dân địa phương gọi là đường bác sĩ acb gì đó, đất nông nghiệp khoảng 800tr/công, còn vào hẻm nữa thì tầm 300tr. nhưng khu này không cho lên vườn, thổ (quy hoạch đất dự trữ nông nghiệp (trữ cho anh xxx à(?))
so ra thì...:p
Khu bên đường bác sĩ Đông thì có dự án cả rồi nghe nói của Phương nam Bank .
Dự án này nằm bên Đa phước , hình như đất cặp đường này phía bên phải là khu dân cư hiện hữu cải tạo nên Đại việt nhảy vô làm .
Em nghe nói trong 10 ngày bán gần hết ....
Đất ghi là dự trữ nông nghiệp dồng nghĩa với việc giữ nguyên hiện trang chờ qui hoạch tiếp .. phải ko các Bác ???

Hạng B1
1/8/12
68
42
18
40
Vô trong hẻm như bác @adang nói ,Mua đất ruộng mà ko đc lên thổ ,vậy mua rẻ làm gì bác???
Trong khi ở đây được quảng cáo là đất hợp pháp.
Em chỉ thắc mắc tính pháp lý của thằng chủ đầu tư này thui, chứ dự án đàng hoàng thì nhìn sơ qua chỉ tiêu Qh, diện tích các miếng đất , chiều rộng đường Qh...nhìn như dân tự phân lô....Nên em nghi ngờ quá ????

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
148.839
113
www.phindeli.com
Bao sổ hồng nghĩa là ... chưa có sổ.
Pháp lý thì bác lấy cái hđồng post lên đây bà con tư vấn tiếp cho.

Hạng B1
1/8/12
68
42
18
40
so sánh giá với KDC sát bên:
Dự án đất nền Phong Phú 4.
Vị trí: Nằm trên mặt tiền đường Trinh Quang Nghị, hướng ra Đại Lộ Nguyên Văn Linh (1km).
Dự án với đầy đủ các tiện ích như: gần chợ, gần trường học.
Đặc biệt bên trong dự án, hệ thống điện, và cơ sở hạ tầng đã hoàn thiện 90% và đã được sử dụng.

Đối với nhà phố.
Giá bán: 13,400,000 VNĐ /m[sup]2[/sup]. Một lô nhà phố có diện tích trên 90m[sup]2[/sup].
Đối với biệt thự.
Giá bán: 12,000,000 VNĐ /m[sup]2[/sup]. Một lô biệt thự có diện tích 160m[sup]2[/sup].

NSA confirmed
Hạng B2
26/9/12
167
681
93
Flam
Nhà mẫu thiết kế sao toàn dính hướng đông và hướng tây cá bác nhỉ

Hạng B1
1/8/12
68
42
18
40
tuando nói:
Bao sổ hồng nghĩa là ... chưa có sổ.
Pháp lý thì bác lấy cái hđồng post lên đây bà con tư vấn tiếp cho.
Em chỉ đang nghiên cưu thôi ,đâu có hợp đồng trong tay đâu mà post Bác :)
Đợi các chuyên gia như bác tư vấn nè:D

Hạng D
15/11/07
2.535
10.834
113
Việt nam - Sài gòn
os.com
Lưu ý các Bác đi tham quan dự án này là cuối đường Đa phước sẽ là Đường Liên ấp 2-3 ...đã được TP phê duyệt dang chờ cấp vốn để làm cầu rạch rô thì sẽ liên thông với khu 87Ha của BCCI .mà cây cầu này nhỏ xíu à cỡ như cái cầu kênh xáng nối vào khu Trung sơn ấy .....
Nhưng đúng là phải check kỹ tính pháp lý của DA này .

Status
Không mở trả lời sau này.