Hạng C
5/7/15
738
4.160
93
Khu vực dưới trạm thu phí Xa lộ Hà Nội muốn quay đầu về cầu Sài Gòn thì đi làm sao?
*Ảnh minh họa

Hôm trước e có việc phải đi theo như lịch trình trên bản đồ, phải qua trạm thu phí XLHN. Mà quái đản 1 cái là vừa qua trạm thì e quay đầu để về lại cầu SG thì lại bị thu thêm 1 lượt phí. Vậy là e phải mua 2 vé giá 50k cho 1 lần quay đầu tại đây, vô lí hết sức.

Mấy anh cho e hỏi là nhà trong khu vực dưới trạm thu phí XLHN mà muốn quay đầu về cầu SG thì đi làm sao ạ.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
27/7/07
253
301
63
View attachment 2502319
Hôm trước e có việc phải đi theo như lịch trình trên bản đồ, phải qua trạm thu phí XLHN. Mà quái đản 1 cái là vừa qua trạm thì e quay đầu để về lại cầu SG thì lại bị thu thêm 1 lượt phí. Vậy là e phải mua 2 vé giá 50k cho 1 lần quay đầu tại đây, vô lí hết sức.
Mấy anh cho e hỏi là nhà trong khu vực dưới trạm thu phí XLHN mà muốn quay đầu về cầu SG thì đi làm sao ạ.
Vừa qua cầu Rạch Chiếc, bác quẹo phải đi vòng dưới dạ cầu sang bên kia đường đc mà.

Hạng C
5/7/15
738
4.160
93
Vừa qua cầu Rạch Chiếc, bác quẹo phải đi vòng dưới dạ cầu sang bên kia đường đc mà.
chính xác là hôm trc e vào khu dân cư Him Lam đó bác thấy ko, vậy thì ra lại cầu SG như thế nào

Hạng B1
21/5/18
69
111
33
chính xác là hôm trc e vào khu dân cư Him Lam đó bác thấy ko, vậy thì ra lại cầu SG như thế nào
Nếu chính xác vào khu Him Lam thì chưa tới trạm thu phí sao tốn tiền vé được:
- Lượt đi khi chưa tới trạm thu phí bác rẻ phải vào đường Nam Hoà chưa tới trạm thu phí không bị tốn tiền vé
- Lượt về Bác chạy theo đường khu dân cư Bắc Rạch chiếc sẽ ra dưới chân cầu Rạch chiếc và quay đầu về SG (chú ý đường này chỉ cho xe 4-9 chỗ lưu thông).

Hạng C
5/7/15
738
4.160
93
Nếu chính xác vào khu Him Lam thì chưa tới trạm thu phí sao tốn tiền vé được:
- Lượt đi khi chưa tới trạm thu phí bác rẻ phải vào đường Nam Hoà chưa tới trạm thu phí không bị tốn tiền vé
- Lượt về Bác chạy theo đường khu dân cư Bắc Rạch chiếc sẽ ra dưới chân cầu Rạch chiếc và quay đầu về SG (chú ý đường này chỉ cho xe 4-9 chỗ lưu thông).
Lúc về mới tốn a, e chạy theo gu gồ nó bắt quá trạm thu phí rồi quay đầu

• Like
Reactions: Perenco
Hạng B2
27/7/07
253
301
63
Lúc về mới tốn a, e chạy theo gu gồ nó bắt quá trạm thu phí rồi quay đầu
Như bác @thichdoxe123 nói là chính xác đó bác. Khu này chị Gồ chỉ hơi tào lao. Đi Tây Hòa tới Đỗ Xuân Hợp, địa chỉ ở phía rẽ phải còn chị Gồ chỉ rẽ trái ặc ặc

• Like
Reactions: Perenco
Hạng C
19/4/19
594
540
96
40
Quốc lộ 51 cũng thế bác nhé, giữa đường quay đầu vẫn bị thu dù có vé kia.

Hạng B2
18/7/20
340
387
63
nếu xe bác là xe dưới 9 chỗ thì bác vào đường nam hòa chạy theo dường song hành tới ngã tư bình thái thì quẹo trái qua đường sang đường song hành bên kia bác chạy hết đường tới chân cầu rạch chiếc thì nó có đường bác đi ngược lại cầu sài gòn ah, như vậy bác ko bị tốn đồng phí nào hết.bác theo đường bôi đen là ko tốn phí nha., mình cũng hay đi như vậy nó dợ mất 50k

Attachments

• Like
Reactions: Previa1996
Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
View attachment 2507175*Ảnh minh họa

View attachment 2502319
Qua khỏi trạm thu phí xíu là có giao lộ quay đầu thôi mà.