Tập Lái
11/3/16
11
4
3
38
Gio tang gia den cuoi nam lam khuyen mai la vua roi ,duong mong 2018 co xe gia re bat ngo

Hạng B2
4/6/17
176
89
28
40
Theo thuyết âm mưu thì TH đã nắm được chính sách 2018 về thuế.
Giá xe giảm khi nhập từ ĐNA về nhưng các ông ấy có nhập không?
Giá giảm nhưng thuế + phí điều chỉnh tăng 5-8% thì tổng thể giảm bình quân 10% là cùng.
Sau TH thì tháng 8 các hãng khác sẽ điều chỉnh ưu đãi các dòng xe bán chạy, và nếi thế thì câu trả lời cho thuế 2018 đã có.

Hạng B2
4/6/17
176
89
28
40
Thưa bác, mitsu vừa lập kỉ lục 3,91l/100km đó, e công nhận xe mitsu ok vì e đã từng đi grandis , nhưng nói như bác thì dân việt đều khờ khạo bỏ hơn 400tr ném cửa sổ chạy theo mua Morning ah bác??
Em mới ném 415c tháng trước.

Hạng B2
29/7/17
177
288
63
33
Theo thuyết âm mưu thì TH đã nắm được chính sách 2018 về thuế.
Giá xe giảm khi nhập từ ĐNA về nhưng các ông ấy có nhập không?
Giá giảm nhưng thuế + phí điều chỉnh tăng 5-8% thì tổng thể giảm bình quân 10% là cùng.
Sau TH thì tháng 8 các hãng khác sẽ điều chỉnh ưu đãi các dòng xe bán chạy, và nếi thế thì câu trả lời cho thuế 2018 đã có.
Phí thì em công nhận là tăng.nhưng bác bảo thuế tăng bác có thể chỉ ra loại thuế nào không.vì mấy loại thuế ảnh hưởng tới giá xe như ttđb, nk, bvmt, đều đã được luật hóa và không thể tăng trừ khi quốc hội sửa luật.

Hạng B2
4/6/17
176
89
28
40
Thưa bác vậy ntn là hợp lí ạ, e ko hùa theo số đông, e thấy anh đó nói bất hợp lí nên ý kiến theo cá nhân thôi ạ.
Hợp lí hả bác ? Nói về xe cỡ A.
Bác kia bác ấy ủng hộ Mitsu
Nhiều bác ủng hộ Kia
Số nhiều nữa chọn Huyndai
Số ít ngang ngửa Mitsu chọn Chevrolet.
Bác ấy chê những người chọn các hãng khác là ... gà, bác ây chọn Mitsu là thông minh. Em không đồng ý việc ấy, không chê hãng nào cả. Mỗi người khi lựa chọn mua xe họ đều có lí do của họ:
Mẫu mã
Giá thành
Chi phí sử dụng
Thương hiệu
Mirage nhập giá tốt sao dân mình lại đổ đi mua Morning với i10?

Tập Lái
26/7/17
27
19
3
34
Nhiều bác ủng hộ Kia
Bác ấy chê những người chọn các hãng khác là ... gà, bác ây chọn Mitsu là thông minh. Em không đồng ý việc ấy, không chê hãng nào cả. Mỗi người khi lựa chọn mua xe họ đều có lí do của họ:
Mẫu mã
Giá thành
Chi phí sử dụng
Thương hiệu
Lúc nãi e hiểu nhầm ý bác và đã xoá cmt rùi ạ ^^

Hạng B2
23/5/17
230
227
43
43
Nhiều bác ủng hộ Kia
Mẫu mã
Giá thành
Chi phí sử dụng
Thương hiệu
Bác có vẽ rành xe, nếu có thể xin chỉ giáo, Mirage so với i10, Morning, Spark nó thế nào? Thân

• Like
Reactions: Cesko
Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Mấy bác có xe ôtô đi chán chê rồi thì nhịn cho bác ấy, bác ấy chưa mua con xe bao giờ nên cũng mạnh miệng phán thôi. Còn đang đợi giá xe giảm mua thôi, nhiều tiền mà tiếc quá, riêng em năm ngoái chả đợi gì có tiền là đi coi xe, có coi qua Morning mà bị mấy bác Uber can quá, em ít tiền đủ con Morning mới đành vay thêm mua City.

Nói cho cùng 450 triệu cầm đi mua Con Mirage hơn con Morning 50 triệu là khác rồi, nhưng tính ra thì Mirage nhỏ hơn Morning, chạy yếu hơn Morning, chỉ được cái đỡ tốn xăng hơn. Em cũng từng chạy Morning do ra HN chơi được gia đình bạn gái quăng cho chiếc xe. Tay lái như xe đồ chơi, máy lì tốn xăng nhưng đó là cái giá chênh nhau 200 triệu. Tiền nào của nấy chứ không bảo ai khôn hơn ai được. Mấy chị lại rất thích Morning đi chợ, xe nhỏ quay đầu dễ, tay lái nhẹ dễ đánh lái. Chi phí sử dụng ít, vào hẻm nhỏ dễ dàng.
@doanquannguyen ráng vay thêm 200 triệu nữa mua con City all new cho ra cái thằng người nha anh, chứ thời nay chỉ có người nghèo ít tiền mới mua Mirage với Attrage thôi.

https://www.otosaigon.com/threads/nen-chon-mirage-hay-attrage.8811134/
https://www.otosaigon.com/threads/xin-sales-bao-gia-honda-city-2017-all-new-o-sai-gon.8806867/

thôi.... đừng cố nữa, cần gì 2018 giờ mua vẫn rẽ chán đấy thôi, con xe cóc lởm ráp trong nước mà bán hơn 400 triệu, tầm giá đó mua Mirage, Attrage đi cho sướng giá cũng chỉ từ 388tr đến 470tr thôi!

Xin lỗi ông nha Tôi phải nói câu này: " Xạo chó"
Con morning ông bảo Cóc Lởm. Ông giàu được mấy đồng, mấy đời rồi ?
Đậu hủ, Việt Nam có hơn 50.000 người đang đi con đó đó.
Nói ra phải xem mình có được gì đã.

Trừ các hãng taxi ra thì chỉ có mấy thằng ngu hoặc điên, ít tiền mà muốn cố đi ôtô thì mới đi rước Kia Morning thời này! Thân

Mua 1 cái xe rẻ với bác nhưng mắc với người khác. Bác thích Mitsu không có nghĩa người khác thấy đó là hợp lý đâu ạ.
Em đồng ý Mitsu hàng nhập, tiết kiệm xăng nhưng em lại không thích mẫu mã, đơn giản đã không thích thì không mua kể cả nó tiết kiệm và tốt.
Việc siêu xe morning lắp ở VN loại AT giá 400tr đúng là mắc, nó có tốt không thì em không biết nhưng nó phổ thông nhất trong xe hạng A thì em tin là đúng.
Việc lắp ráp trong nước tính ra nó cũng mang lại công việc cho rất nhiều người, nhập thì chỉ lợi cho chủ và ng bán.

BÁc nói chuẩn quá, anh "doanquannguyen" phán như mình đi chục đời xe rồi vậy đó, ko rõ kiến thức về xe đc bao nhiêu, hay lại nghe thiên hạ về tỏ vẻ nữa, nói như vậy chắc dân mua xe họ ngu hơn bác í ấy, e chẳng bênh hãng nào nhưng nghe là thấy anh hùng bàn phím rồi

Hạng B2
4/6/17
176
89
28
40
Bác có vẽ rành xe, nếu có thể xin chỉ giáo, Mirage so với i10, Morning, Spark nó thế nào? Thân
Em không rành xe đâu ạ, cũng mới toanh thôi mà.
Mirage ông thầy dạy lái em mua nên có thể nói xe đó mẫu mã trung tính, lành, ăn uống thì ít hơn cả spark. Với 1 cái xe nhập thì giá đó thực sự tốt, về chất lượng thì hẳn nó hơn i10 CKD và morning CKD.
Nhưng tại sao 2 dòng xe i10 và MN lại bán được nhiều hơn?
Theo em thì người Việt mua xe chọn giá và mẫu mã trước sau đó mới tìm hiểu về hậu mãi.
TH với TC là hình ảnh tốt hơn.