Hạng B2
23/5/17
230
227
43
43
Em không rành xe đâu ạ, cũng mới toanh thôi mà.
Mirage ông thầy dạy lái em mua nên có thể nói xe đó mẫu mã trung tính, lành, ăn uống thì ít hơn cả spark. Với 1 cái xe nhập thì giá đó thực sự tốt, về chất lượng thì hẳn nó hơn i10 CKD và morning CKD.
Nhưng tại sao 2 dòng xe i10 và MN lại bán được nhiều hơn?
Theo em thì người Việt mua xe chọn giá và mẫu mã trước sau đó mới tìm hiểu về hậu mãi.
TH với TC là hình ảnh tốt hơn.
Vậy à, nghe nói hai anh này cũng lên báo nhiều lắm đó, nhất là Mazda nghe bà con than vãn bảo hành.......bảo đảm....bị hành! hehe

Hạng B2
4/6/17
176
89
28
40
Vậy à, nghe nói hai anh này cũng lên báo nhiều lắm đó, nhất là Mazda nghe bà con than vãn bảo hành.......bảo đảm....bị hành! hehe
Con người không hoàn hảo nên SP làm ra không bao giờ hoàn hảo bác ạ. Một SP bán ra số lượng nhiều hơn chắc chắn sẽ gặp tỉ lệ lỗi nhiều hơn.
Còn việc bảo hành xe thì em nói thật, ngay cả BH điện thoại, xe máy, tủ lạnh ... còn chưa ăn thua nên mình phải chấp nhận nó như một cuộc chơi.

• Like
Reactions: machchua
Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Toàn nghe nói, đó giờ bác được sờ vô lăng bao nhiêu con xe rồi, chưa tính chạy nha. Em mới được chạy tầm chục con thôi.

Hạng B2
23/5/17
230
227
43
43
Toàn nghe nói, đó giờ bác được sờ vô lăng bao nhiêu con xe rồi, chưa tính chạy nha. Em mới được chạy tầm chục con thôi.
vậy hả chạy lắm thế chắc toàn đi test drive hay chạy mướn bác nhỉ?

Hạng C
7/3/17
681
13.549
93
Mấy bác có xe ôtô đi chán chê rồi thì nhịn cho bác ấy, bác ấy chưa mua con xe bao giờ nên cũng mạnh miệng phán thôi. Còn đang đợi giá xe giảm mua thôi, nhiều tiền mà tiếc quá, riêng em năm ngoái chả đợi gì có tiền là đi coi xe, có coi qua Morning mà bị mấy bác Uber can quá, em ít tiền đủ con Morning mới đành vay thêm mua City.

Nói cho cùng 450 triệu cầm đi mua Con Mirage hơn con Morning 50 triệu là khác rồi, nhưng tính ra thì Mirage nhỏ hơn Morning, chạy yếu hơn Morning, chỉ được cái đỡ tốn xăng hơn. Em cũng từng chạy Morning do ra HN chơi được gia đình bạn gái quăng cho chiếc xe. Tay lái như xe đồ chơi, máy lì tốn xăng nhưng đó là cái giá chênh nhau 200 triệu. Tiền nào của nấy chứ không bảo ai khôn hơn ai được. Mấy chị lại rất thích Morning đi chợ, xe nhỏ quay đầu dễ, tay lái nhẹ dễ đánh lái. Chi phí sử dụng ít, vào hẻm nhỏ dễ dàng.
@doanquannguyen ráng vay thêm 200 triệu nữa mua con City all new cho ra cái thằng người nha anh, chứ thời nay chỉ có người nghèo ít tiền mới mua Mirage với Attrage thôi.

https://www.otosaigon.com/threads/nen-chon-mirage-hay-attrage.8811134/
https://www.otosaigon.com/threads/xin-sales-bao-gia-honda-city-2017-all-new-o-sai-gon.8806867/
Hơn 2 tháng dồi mà bác doanquannguyen đã mua xe chưa?

Tập Lái
26/7/17
27
19
3
34
vậy hả chạy lắm thế chắc toàn đi test drive hay chạy mướn bác nhỉ?
Chạy thuê hay chạy mướn hay test xe thì theo như bác nói họ cũng đã cầm volang dc rất nhiều xe và họ cảm nhận đc và kinh nghiệm trên từng xe. Còn bác bác ngồi đc mấy xe, kinh nghiệm hơn ai chưa mà tự cao thế

• Like
Reactions: machchua and tenxo
Hạng D
25/9/14
2.735
2.911
113
33
.
Thằng Morning nó đâu có dỏm, nó chỉ cháy vài chục chiếc 1 năm và an toàn 0* tròn.
(tội thằng Honda vừa bị triệu hồi vài triệu xe chỉ vì bị báo cáo cháy có chưa tới chục vụ...)

• Like
Reactions: doanquannguyen
Hạng B2
23/5/17
230
227
43
43
Hơn 2 tháng dồi mà bác doanquannguyen đã mua xe chưa?
em vẫn đang chạy mướn bác à, chờ city 2018 mua giá rẽ, tội dại gì ôm tiền đi mua xe cóc rồi về .... lê la tự sướng như thiên hạ hả bác!

Tập Lái
4/6/14
10
13
3
40
Em nghĩ là Trường Hải đã nắm được thông tin khá chắc chắn về chính sách nhà nước về xe oto năm 2018 rồi.
Khả năng 2018 giá xe sẽ ko rẻ hơn bây h mà tính phí các kiểu có khi còn đắt hơn, giờ TH tăng giá luôn làm thí nghiệm. Thường các hãng xe ở VN là thế, sau khi nắm được chính sách thì chờ 1 thương hiệu nào đó ra tay (tăng hoặc giảm) các thương hiệu khác sẽ đi theo sau luôn.
Giống như đợt bão giảm giá 6 tháng vừa qua, cũng bắt đầu là Trường Hải giảm giá Mazda. Em nghĩ lần này Trường Hải lại cầm cờ cho đợt tăng giá đón 2018 :D
Nghĩ gì nữa bác? Em tin chắc chắn 100% là Trường Hải đã nắm mọi chính sách của NN về oto năm 2018 và mọi chính sách đó đều do TH tham mưu xây dựng lên. Bác có thấy cụ...quê ở Quảng Nam không?

Hạng B2
23/5/17
230
227
43
43
.
Thằng Morning nó đâu có dỏm, nó chỉ cháy vài chục chiếc 1 năm và an toàn 0* tròn.
(tội thằng Honda vừa bị triệu hồi vài triệu xe chỉ vì bị báo cáo cháy có chưa tới chục vụ...)
Hàn xẻng chỉ hơn Tung của thui bác à, vây vào nó cho mệt thân!