Hạng D
8/5/09
2.558
362
83
50
Re:[KIA-Carens Corner] Góc chia sẻ , trao đổi mọi vấn đề về xe Kia Carens

tonngocnghia nói:
A Ben xịt sao chỉ cho Sk hắn xịt theo kìa
Sau khi rửa xe, hổng biết làm gì thì
luôn

Hạng D
23/5/11
1.016
263
83

Ban nick hết đi a Tư ơi để cho thread trong sạch hơn dành sân chơi cho em nhỏ ngây thơ như em :D

Tập Lái
28/4/10
47
3
6

tonngocnghia nói:
Lúc trước có 1 số bác bị vụ đánh lái kêu. Vào TH nó thay cái phốt gì đó... là hết đó các Bác. Bác nào đã từng làm rồi vào nói cho AE biết với ??
Có em đây bác. Bệnh là do phớt đâu trục vit bịchai, thay xong la het benh thoi. Tuy nhien kha ton thoi gian (mat khoang 1/2 ngay) do phai ha dam do thuoc lai truoc xuong de xu ly. Em lam trong hang ngoai Ha Noi

Hạng B2
9/4/11
190
6
0
47

4runner nói:
Tốn kém lắm nghe :D

Tốn kém cũng hem có sao 4 Ka, miễn làm đẹp mà hok cần giải phẩu là em chiến :D, vụ "ướt đầu" này em bị 1 lần roài, nên mong anh mod thành công cái S-A-Lock này lắm

tonngocnghia nói:
Cái này Hugo khong dám làm đâu, cắt khoét đục đẽo không à :D

Chỉ đeo thêm trang sức thì em chiến, đục đẽo, cắt khoét thì thoai :D

Last edited by a moderator:
Hạng C
17/12/08
792
100
43

Khu vực thủ đức có chỗ nào rửa máy xe được ko các bác?Dạo này e ở BHoà nên ít vào SG

Hạng B2
16/2/11
154
3
18

Em cũng lót dép ngồi đợi dzụ A-S Lock này luôn . Chả là mấy F1 của em phá kinh lắm , đang chạy 80 mà ku mở cửa thò đầu lên trên thì ghê quá . Anh 4 nghiên cứu nghiền ngẫm nhanh nhanh để ae có dịp

Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh

Tuần lễ chỉ rảnh sáng thứ 7 nên phải kéo dài từ khảo sát đo đạt , thiết kế , chạy thử , hiệu chỉnh ... và cần chuột bạch :D:D:D .

Quang_relax nói:
Em cũng lót dép ngồi đợi dzụ A-S Lock này luôn . Chả là mấy F1 của em phá kinh lắm , đang chạy 80 mà ku mở cửa thò đầu lên trên thì ghê quá . Anh 4 nghiên cứu nghiền ngẫm nhanh nhanh để ae có dịp

• Like
Reactions: Ngove
Hạng B2
16/2/11
154
3
18

Căng quá nhỉ , em thì cả tuần lễ rãnh ban ngày chỉ bận 03 ngày 6-7-chủ nhật . Nều không bị thứ 7 em sẵn sàng làm chuột bạch.

Hạng F
11/1/10
6.130
59.641
113

4runner nói:
Skint nói:
Khi phanh xuất hiện tiếng kẹt ở cơ cấu phanh với tần số thay đổi theo tốc độ, thì đa phần các trường hợp là mòn má phanh. Không phải lúc nào mọi hệ thống cũng hoạt động trơn tru, cơ cấu báo mòn cũng vậy. Vì thế, sau 3-5 năm sử dụng hoặc 50.000-120.000 km dù không có bất thường nào, bạn cũng nên kiểm tra cơ cấu phanh vì rất có thể các má đã mòn trơ và cào sát đĩa phanh.

Hình ảnh đĩa phanh bị khuyết sâu do má phanh mòn quá mức của 1 bác Oser mua lại xe cũ thế này.
Trả tiền bản quyền nha bác Tư.:D T7 này cho xin ly cafe nhé!