Hạng B2
16/1/15
138
222
43
ga-ran-ti xe MT không thề chạy 5km/h nếu không đệm nhẹ ga vì máy còn kéo máy lạnh, bơm trợ lực, sạc v.v. Bugi thì theo km chạy mà thay thôi.

MT đi côn rào rào và rung xe khi chuyển số và 50k km thì nó tới tuổi thay rồi đó anh.
Anh đem vô KIA cho họ kiểm tra loại trừ.
Xe bác đi đc bao nhiêu km rồi bác, buri thì khoãng 40.000km mới thay. Tình trạng xe của bác có thể do lốc lạnh chạy nên máy kéo hơi nặng gây ra hiện tượng hụt ga, vì bác ko đạp ga mà chạy bằng ga granty ( xe sẽ hơi giật, nếu đang lên dốc có thể bị tắt máy luôn). Bác đạp nhẹ chút ga sẽ hết. Nếu bác đạp ga mà vẫn bị thì hãy kiểm tra mấy cái khác.
Xe em bây giờ chạy dc 36k km rồi. Khi xe bị như vậy thì em có xuống xe nghe tiếng máy thì động cơ bị ngẳt quảng từng chặp và lúc ngắt quảng thì nghe tiếng rào nhẹ. Mấy hôm nay ko nghỉ được ngày mai rảnh em đưa xe vô hãng kiểm tra. Mà tuần vừa rồi ko thấy có hiện tượng đó nên có thể nào em vì để ga thấp quá bị hụt ga rồi có một mobin nào đó bị tắt ko?Sắp tới phải du hành về quê ăn tết nên hơi lo. Thanks các bác đã cho lời khuyên.

Tập Lái
2/5/07
18
1
3
Các bác cho em hỏi với : Hôm qua Carens của em bị kẹt số (số tự động) cứng ngắt, khi em đang dừng thì từ D về N được nhưng không thể về R được. Em mở cái nút hình vuông cạnh cần số, lấy cây vít chọt vào thì về các số bình thường nhưng khi nhấc vít lên thì trạng như cũ. Tình trạng này khắc phục thế nào hả các bác?

• Like
Reactions: Mustafa
Hạng D
10/12/13
2.501
6.107
113
Các bác cho em hỏi với : Hôm qua Carens của em bị kẹt số (số tự động) cứng ngắt, khi em đang dừng thì từ D về N được nhưng không thể về R được. Em mở cái nút hình vuông cạnh cần số, lấy cây vít chọt vào thì về các số bình thường nhưng khi nhấc vít lên thì trạng như cũ. Tình trạng này khắc phục thế nào hả các bác?
có khi bác vệ sinh cần số là xong thôi. Thử đi bác.

Hạng B2
16/1/15
138
222
43
ga-ran-ti xe MT không thề chạy 5km/h nếu không đệm nhẹ ga vì máy còn kéo máy lạnh, bơm trợ lực, sạc v.v. Bugi thì theo km chạy mà thay thôi.

MT đi côn rào rào và rung xe khi chuyển số và 50k km thì nó tới tuổi thay rồi đó anh.
Anh đem vô KIA cho họ kiểm tra loại trừ.
Xe em hãng test và báo hư cảm oxy các bác a. Em đang chờ thay tranh thủ cập nhật

• Like
Reactions: 4runner