Hạng D
8/5/09
2.558
362
83
50
Xe em cũng bị tương tự, đem vô anh em chuẩn đoán là yếu 4 con chuột cửa. Báo giá hết đâu gần 3 chai. Em chưa thay luôn. Nghe nói có Garage chế được chuột cửa này, giá rẻ hơn (ở Ngã 4 Ga) nhưng chưa biết thế nào.

Xe mình hôm bữa cũng bị 2 cửa bên phụ bấm không lock được. Kiểm tra kỹ thì thấy là do chốt gạt ngay tay nắm bị bó cứng, dùng tay mở còn muốn không nổi luôn. Mình xử lý bằng cách xịt RP7 vào chốt và gạt nhiều lần cho tan hết rỉ sét đến khi cảm thấy thật nhẹ tay. Kết quả là nó hoạt động bình thường trở lại. Nhiều khi chuột chưa hư nhưng khi vào hãng họ thay chuột thì oan uổng quá.

Hạng D
23/5/11
1.016
263
83
Xe mình hôm bữa cũng bị 2 cửa bên phụ bấm không lock được. Kiểm tra kỹ thì thấy là do chốt gạt ngay tay nắm bị bó cứng, dùng tay mở còn muốn không nổi luôn. Mình xử lý bằng cách xịt RP7 vào chốt và gạt nhiều lần cho tan hết rỉ sét đến khi cảm thấy thật nhẹ tay. Kết quả là nó hoạt động bình thường trở lại. Nhiều khi chuột chưa hư nhưng khi vào hãng họ thay chuột thì oan uổng quá.
Cái này đúng nè. Khi nào em xịt RP7 vào các khớp chốt cửa mà không ăn thua là em biết hư bên trong rồi nên phải đem vào hãng thay thôi

Tập Lái
6/9/16
3
0
1
39
Xe em AT 2.0 .2007 có lần chạy sg-cái nước dc khoảng ~~ 7.5l/100 cac Bác à .e cũng giật mình .nhưng chắc do chạy đêm .vi thường thi ngày là 8-9l cơ
-em đang thắc thay mâm xe có ả hưởng hay quy đinh gì về đăng kiểm ko .nhờ các Bác tham kiến giúp ạ (lần đầu e post diễn đàn có gì sai xót xin chỉ bảo thêm ạ ) trân trọng

Hạng B2
27/6/06
179
87
28
Xe em AT 2.0 .2007 có lần chạy sg-cái nước dc khoảng ~~ 7.5l/100 cac Bác à .e cũng giật mình .nhưng chắc do chạy đêm .vi thường thi ngày là 8-9l cơ
-em đang thắc thay mâm xe có ả hưởng hay quy đinh gì về đăng kiểm ko .nhờ các Bác tham kiến giúp ạ (lần đầu e post diễn đàn có gì sai xót xin chỉ bảo thêm ạ ) trân trọng

Không được thay đổi kích cở của mâm và vỏ xe nha bác vì đăng kiểm không cho.
Còn kiểu dáng mâm thì thoải mái bác àh.

Tập Lái
6/9/16
3
0
1
39
Các Bác cho e hỏi với .kem e 2007 .ko biết đăng kiểm năm nay tính 6 tháng hay 12 nhỉ .
Ko biết kem dc tính 10 hay 12 năm tuổi .mới tính 6 tháng
Tks cả nhà

Hạng D
8/5/09
2.558
362
83
50
Các Bác cho e hỏi với .kem e 2007 .ko biết đăng kiểm năm nay tính 6 tháng hay 12 nhỉ .
Ko biết kem dc tính 10 hay 12 năm tuổi .mới tính 6 tháng
Tks cả nhà
12 tháng. Kem không kinh doanh thì trên 12 năm mới tính 6 tháng

• Like
Reactions: carens13
Hạng B2
27/6/06
179
87
28
Các bác cho em hỏi sửa/thay bơm nước rửa kính ở đâu ạ
Bác vô hãng hỏi thử đi bác, nếu được thì thay trong hãng cho yên tâm về chất lượng. Em thấy phụ tùng trong hãng giá cũng được.