Hạng B1
27/1/15
58
31
18
44
Các bác chỉ giúp em cách thay bóng đèn đỗ xe (cái bóng kế bên bóng đèn pha á). Em kg biết làm sao để rút cái chuôi và cái bóng ra khỏi chóa đèn. Bóng đèn pha thì dễ do nó có cái kẹp, tháo cái kẹp ra là rút ra được, còn cái đèn này thì kg có cái gì kẹp hết. Sẵn tiện cho em hỏi mấy cái bóng đèn này mua ở đâu? Cám ơn các bác.

Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh
Các bác chỉ giúp em cách thay bóng đèn đỗ xe (cái bóng kế bên bóng đèn pha á). Em kg biết làm sao để rút cái chuôi và cái bóng ra khỏi chóa đèn. Bóng đèn pha thì dễ do nó có cái kẹp, tháo cái kẹp ra là rút ra được, còn cái đèn này thì kg có cái gì kẹp hết. Sẵn tiện cho em hỏi mấy cái bóng đèn này mua ở đâu? Cám ơn các bác.

Đơn giản là chỉ rút ra thôi bác.

Hạng D
18/3/10
2.606
674
113
cái bóng daylight nhỏ anh xem clip này. Bóng vô hãng mua, luôn in stock

Hạng B1
27/1/15
58
31
18
44
cái bóng daylight nhỏ anh xem clip này. Bóng vô hãng mua, luôn in stock
vậy phải mở cả nguyên bộ đèn ra mới rút cái chuôi ra được hả bác? để nguyên như vậy thò tay vào rút kg được à ?

Hạng D
18/3/10
2.606
674
113
anh tháo connector đèn pha H1 rồi rút cái đèn demi ra, ko cần tháo bộ đèn nếu a có thể xoay sở

Tập Lái
2/10/11
7
2
3
Mặc dù đã có chủ đề về vỏ xe cho Kia Carens để ở đầu trang, nhưng mà nội dung đó cũng đã mấy năm về trước. Hiện tại vỏ xe nào là NGON, BỔ, và HỢP LÝ cho xe Carens hả mấy bác? Em đang hóng để thay vỏ cho xe em.
Thanks,

Mai xe mình cũng thay vỏ, brigstone và good year 2tr6, michellin 3tr3, tuỳ tình hình tài chính mà quất thôi bác. 3 thương hiệu đó là ok nhất cho Cà rem của chúng ta

Hạng B1
2/7/16
58
46
18
22
vậy phải mở cả nguyên bộ đèn ra mới rút cái chuôi ra được hả bác? để nguyên như vậy thò tay vào rút kg được à ?
Có cách khác là đánh hết lái, tháo miếng nhựa chắn bùn thò tay vào mò. Nhưng cách đơn giản nhất vẫn là tháo cả cụm trước ra thay nhanh hơn bác à.