Hạng D
18/3/10
2.606
674
113
Có xe cụ nào bị nghiêng bánh sau như em ko .....

hôm qua ngồi ngắm ẻm thì mới phát hiện ra là bánh sau nó bị nghiêng như / \ đây ạ .
Hoang mang quá
bánh sau vốn dĩ nó nghiêng như vậy trong thiết kế. A kiểm tra độ mòn vỏ trong và ngoài đều nhau là OK. Nếu mòn ko đều ( trong mòn nhiều hơn ngoài) thì KT hết cụm bánh sau.

Hạng B1
22/7/17
92
15
8
34
bánh sau vốn dĩ nó nghiêng như vậy trong thiết kế. A kiểm tra độ mòn vỏ trong và ngoài đều nhau là OK. Nếu mòn ko đều ( trong mòn nhiều hơn ngoài) thì KT hết cụm bánh sau.
Mòn thì cả 4 bánh em vẫn ko thấy dấu hiệu mòn ..... có cái bánh sau nghiêng nghiêng . Hay là do mắt nhìn chưa quen :))

Hạng B2
4/7/14
418
345
63
39
Hôm trc ông bạn cug đi cà rem mượn xe em đi cv vì xe hắn làm bh chưa lấy kịp. Đi về hắn tấm tắc khen sao xe em đi êm và vọt thế, có độ chế gì ko, e thì chả độ điếc gì, cơ mà e chăm kỹ thôi, cứ mỗi 5000km e thay nhớt và chơi các này , em làm từ lúc xe mua mới .
[KIA-Carens Corner] Góc chia sẻ, trao đổi mọi vấn đề về xe Carens

• Like
Reactions: skint
Hạng B2
4/7/14
418
345
63
39
Carens - chất như nước cất.

Không ít người đã từng phân vân chọn lựa giữa Carens và Innova. Có người thiên về ỉn có người thiên về Carens, vấn đề này đã mổ xẻ nhiều, nay e chỉ vạch ra ưu điểm của carens đồng thời chỉ sự khác nhau giữa máy 1.6 và 2.0 trên carens để bác nào đag mon men có thêm lựa chọn.
Carens là mẫu xe toàn cầu của Kia, đc phân phối ở Châu âu, bên đó chạy đầy đường.
Chỉ riêng điều đó đã chứng minh là chất lượng của Carens ko hề tệ cả về khung gầm lẫn động cơ. Hình ảnh Carens ở châu âu.

Nhiều bác phân vân Carens 1.6 và 2.0 khác nhau điểm gì. Về khung gầm, hộp số như nhau, chỉ khác nhau cục động cơ, động cơ trên carens 1.6 là động cơ dùng cho Forte 1.6. Nhìn chiếc Forte thì có thể hình dung Carens 1.6 sẽ đuối khi đủ tải hoặc đi đèo. Động cơ trên Carens 1.6
Động cơ trên Forte 1.6
Cần nói thêm là động cơ 1.6 chỉ có vài lô trong thời gian ngắn để phục vụ các hãng taxi, sau đó lộ rõ điểm yếu trong vận hành nên ko sx nữa.
Riêng với Carens 2.0 thì dùng chung máy với Sorento và Santafe máy xăng, chỉ khác là 2 xe kia là động cơ 2.4 còn Carens là 2.0. Nói đến 2 mẫu xe này thì mọi người đã dễ dàng hình dung độ chất của cục máy trên Carens 2.0. Đây là động cơ Theta II đc dùng trên Carens 2.0; Sorento và Santafe máy xăng.
Động cơ trên Santafe máy xăng đây, có bác nào thấy quen ko.

Đến đây thì các bác đã hình dung sơ bộ cục máy của Carens 1.6 và 2.0 khác nhau thế nào, ko chỉ khác nhau về dung tích mà còn khác nhau về công nghệ nữa ạ, có một điều bác nào đi Carens thì yên tâm tuyệt đối là ko sợ đứt curoa cam ( thiệt hại vô cùng lớn ) vì Kia thiết kế dây xích cam.
Em viết đến đây hôm nào rãnh e viết tiếp về công nghệ có trên carens.

Hạng D
18/3/10
2.606
674
113
AE nên sài nhớt tổng hợp tốt thì máy móc ngon (5W-20 hay 5W30), còn cái j tới tuổi hư thì fai hư thôi. Nhất là xe hay đậu ngoài nắng thường xuyên thì 5 năm là mấy món nhựa trong xe giòn dễ bể. Đồ hãng Kia giá tương đối dễ chịu nên thay trong hãng.

• Like
Reactions: henry.saigon
Hạng B2
4/7/14
418
345
63
39
AE nên sài nhớt tổng hợp tốt thì máy móc ngon (5W-20 hay 5W30), còn cái j tới tuổi hư thì fai hư thôi. Nhất là xe hay đậu ngoài nắng thường xuyên thì 5 năm là mấy món nhựa trong xe giòn dễ bể. Đồ hãng Kia giá tương đối dễ chịu nên thay trong hãng.
Em khoái hãng Kia hay ít nhất là dòng carens ở chỗ đó, phụ tùng mua trong hãng rẻ hơn ngoài ( nắp mâm 80k, tắc kê mâm 15k; nylon mâm 15k; buggi 50k , lọc nhớt 70k ......)

• Like
Reactions: dyldn39