Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM
Re:[KIA-Carens Corner] Góc chia sẻ , trao đổi mọi vấn đề về xe Kia Carens

Đề nghị Mợ Lắc-Ku về ổ mà xì-bam nhá
. Fin Sọ Dừa đóng muốn chiếu thì trả $ bản quyền đê :D

Hạng B2
9/4/11
190
6
0
48

Tại Na mập hok có AT í mà

P/s: Website OS bị gì roài các Bác ui :cool:

Last edited by a moderator:
Hạng D
18/3/10
2.606
674
113

Em thít MT

Hạng D
18/3/10
2.606
674
113

tonngocnghia nói:
Các bác có thấy nó dữ hơn chưa :D

Đêm xuống thì trông nó như thế này

Cả rem chỉ lên từ 3-4 khoảng trên 50km/g. Lúc xuống thì dưới 40 nó nhảy về 3.
Na mập hồng thập tự

Hạng D

Xe Carens 2011 của em hai bữa nay cứ sáng nổ máy là dây curoa kêu rét rét rất lớn.
Chạy một hồi thì hết. Có bác nào bị tình trạng này chưa? Xử lý làm sao?

Hạng D
18/3/10
2.606
674
113

Xiaoka nói:
Xe Carens 2011 của em hai bữa nay cứ sáng nổ máy là dây curoa kêu rét rét rất lớn.
Chạy một hồi thì hết. Có bác nào bị tình trạng này chưa? Xử lý làm sao?
Anh chạy đc bao nhiu km rồi!? Nếu trên 40k thì nên thay vì mặt trong đã xuất hiện nứt (mặt ngoài vẫn OK). Anh có thể mua chai bảo dưỡng curoa xịt vào cũng hết tiếng kêu.

Hạng B1
8/7/09
91
2
8
47

Xe Carens (AT) nhà em hôm qua cho mượn, người mượn lúc rửa xe quên đóng cửa sổ trời, thế là nước vào ướt hết phần phía trên táp lô và có chảy nước xuống cả phần cần số, sau đó có sấy khô sơ sơ, nhưng vẫn còn ẩm, tối qua, xe chạy vẫn bình thường. Sáng nay lấy xe ra, đề nổ máy, khi chuyển số từ P sang R thì bị giật 1 phát khá mạnh, từ vị trí N qua D cũng bị giất, khi cho xe chạy thì chỉ chạy ở số 1 (em đoán thế) mà không sang các số tiếp theo được, vòng tua máy rất lớn khoảng trên 3000 mà tốc độ không lên, máy gầm lên, chuyển sang chế độ bán tự động + -, thì cũng không thấy hiện số như mọi khi, và vẫn chạy ở số 1.

Bác nào có kinh nghiệm vụ này, cho em xin ít kinh nghiệm với. Đang tính phơi xe cho nóng lên, khô ráo hẳn xem còn bị nữa hay không, nếu không hết chắc em cho lên hãng kiểm tra quá.
Thanks các bác.

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM

Em nghĩ xe bác bị chuột cắn đứt dây điện cảm biến tốc độ vào hộp số nên mới bị vậy. Rửa xe ướt table + cần số chắc cũng không đến nỗi làm chập điện đâu.

1. Tốt nhất bác nên cho gỡ nội thất ra để lau + sấy khô. Tránh mùi hôi và chập điện.
2. Kiểm tra phía dưới nắp cabo xem có dấu hiệu của chuột không? có đứt dây nào không?

Hạng D
18/3/10
2.606
674
113

tonngocnghia nói:
Em nghĩ xe bác bị chuột cắn đứt dây điện cảm biến tốc độ vào hộp số nên mới bị vậy. Rửa xe ướt table + cần số chắc cũng không đến nỗi làm chập điện đâu.

1. Tốt nhất bác nên cho gỡ nội thất ra để lau + sấy khô. Tránh mùi hôi và chập điện.
2. Kiểm tra phía dưới nắp cabo xem có dấu hiệu của chuột không? có đứt dây nào không?
anh lại nhắc lại nỗi đau của ai đó:mad: