Hạng D
18/3/10
2.606
674
113
Re:[KIA-Carens Corner] Góc chia sẻ , trao đổi mọi vấn đề về xe Kia Carens

Quang_relax nói:
jungle nói:
Bandap nói:
Sau thời gian nghiên cứu cuối cùng em cũng quyết định lấy Carem 2011 của TH, đọc loanh quanh forum thấy nhiều topic độ cho em nó, a em đi trước có kinh nghiệm xe mới về thì cần gì nhỉ?
Chúc mừng bác nhe, bác lấy Caren thì bác đúng là người tiêu dùng thông minh rồi đó, vì hiện nay trong dòng xe 7 chổ ở VN, không có xe nào ngon bổ rẻ hơn Caren đâu, sure luôn đó.
Caren thì có quá nhiều thứ để độ đó bác, nhất là phần điện đó, anh Hải cắt bớt nhiều option của phần điện, nên dễ độ lắm.
@Quang relax: bệnh của Quang relax hơi khó chữa, là do cái lổ tai của bác ấy quá thính, nhiều khi nó chỉ kêu chút xíu thôi mà bác ấy nghe ra, nhưng mọi người không nghe được, do đó để sửa được tật của xe bác, chỉ có nước kiếm được người nào thính như bác thôi.
Hôm nào bác chạy mà không bật gió máy lạnh thử xem, coi có còn nghe kêu nữa không? làm bài test đơn giản đó trong vòng 2, 3 ngày là biết liền chớ gì đâu.

Tắt máy lạnh là hết kêu , bật gió lại kêu nên em sure là bộ phận máy lạnh kêu mà . Nhưng tức là mấy anh kỹ thuật dò không ra bệnh nên hạ máy lạnh xuống thay hết tất cả các bạn đạn . Mất 02 ngày trời xe tháo đồ tùm lum mà vẫn kêu xẹt xẹt : thế mới đau chứ !
Block máy lạnh nó nằm ngoài xe, anh nổ máy mà nghe nó kêu trong xe là tay anh cực thính rồi. chỉ có bp quạt lòng sóc là nó nằm trong xe thôi (sau ngăn đồ bên phụ) thì mới có thể nghe kêu dc chứ, mấy đại ca KT này chắc bị đòn

Hạng B2
16/2/11
154
3
18

@Skint : thính thì không dzám nhưng em phân biệt các tiếng động lạ rất tốt , tiếng kêu xẹt xẹt của cái quạt này nhằm nhò gì . Trong vũ trường gần 20 cái loa vặn khoảng 50% công suất mà hôm nào có cái bị tèo hay sụt sịch là thế nào em cũng phát hiện ra ngay
. Nghề của em mà :)

• Like
Reactions: xuanvanvn and Ngove
Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh

Quang_relax nói:
@Skint : thính thì không dzám nhưng em phân biệt các tiếng động lạ rất tốt , tiếng kêu xẹt xẹt của cái quạt này nhằm nhò gì . Trong vũ trường gần 20 cái loa vặn khoảng 50% công suất mà hôm nào có cái bị tèo hay sụt sịch là thế nào em cũng phát hiện ra ngay
. Nghề của em mà :)

Em thì không được như bác Quang , chứ em mà làm giám thị , ai lật tài liệu là em nghe và định hướng đúng luôn đó :D:D

• Like
Reactions: Ngove
Hạng B2
16/2/11
154
3
18

@4runner : có lần em lăn tăn việc độ đèn là có nên giữ lại Halogen hay chơi hết Bi-xenon hay không . Kết quả là chơi hết cho nó đồng bộ , đi ban đêm sáng như ban ngày, còn ban ngày thì đá pha vẫn okie (theo ý kiến cá nhân em). Sẵn dịp show hinh luôn :)

Last edited by a moderator:
Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh

@Quang_relax : Đẹp quá , bác làm nhiều người thèm lắm luôn đó

Hạng D
18/3/10
2.606
674
113

Quang_relax nói:
@4runner : có lần em lăn tăn việc độ đèn là có nên giữ lại Halogen hay chơi hết Bi-xenon hay không . Kết quả là chơi hết cho nó đồng bộ , đi ban đêm sáng như ban ngày, còn ban ngày thì đá pha vẫn okie (theo ý kiến cá nhân em). Sẵn dịp show hinh luôn :)

Qúa kool...ước jề mình đc như anh ý:mad:

Tập Lái
2/12/11
33
3
0
70

Vũ mập nói:
Cái bác đang nói chắc là cái này bác nhỉ?
À, mà cái này thì chắc chắn không có tiéng hú vì em đã tess, do nó làm hình khí động học giống như cánh máy bay nên hiện tượng hú không xảy ra ạ:

Sập hẳn xuống và khóa lại thì nó thế này ạ:

Anh em ngoài Bắc lại còn cả món đồ chơi cho hàng ghế sau thế này có được không bác nhỉ?
Lắp đặt:

Hoàn thiện:

2 thang ngang đấy bán ở đâu thế bác, bao nhiêu tiền?
[/quote]
Bên KCC của OF, bọn em có làm một thớt (otofun.net/threads/285990-linh-kien-phu-tung) để mọi người giới thiệu linh kiện, phụ tùng muốn mua sắm mà chưa thấy bán ở VN hoặc có mà giá không phù hợp. Sau khi cùng tìm kiếm lựa chọn thì nhờ bác Libor nhập hàng từ TQ về phân phối nội bộ phi lợi nhuận. Có quy định rõ ràng về việc này ở đây (otofun.net/threads/287195-tinh-hinh-tai-chinh-cua-hoi?p=7323907#post7323907). Mọi người đăng ký mua sản phẩm thì đăng ký ở đây (otofun.net/threads/304539-dang-ky-mua-linh-kien-phu-tung). Cùng là anh em chạy Carens cả, các bác có nhu cầu xin cứ đăng ký, KCC sẽ chuyển từ HN vào cho các bác.

Oài, em làm link mà bị xóa hết, đành phải đưa cái địa chỉ cụ thể vào vậy.

• Like
Reactions: Ngove
Hạng B2
12/9/11
388
35
28

xe Carens mới mua chưa được bao lâu thì sáng ra đã thấy bể bánh xe các bác ạ. Em đem đi vá nhưng vẫn bần thần. Định hỏi các bác là vỏ xe bị vá như vậy chạy được lâu không?

Hạng D
18/3/10
2.606
674
113

kennyssp nói:
xe Carens mới mua chưa được bao lâu thì sáng ra đã thấy bể bánh xe các bác ạ. Em đem đi vá nhưng vẫn bần thần. Định hỏi các bác là vỏ xe bị vá như vậy chạy được lâu không?
Vá chạy bt anh Ken ơi, em nghĩ đừng quá 5 lỗ/bánh là dc rồi. Chú y miếng vá phải lớn, nhiều chổ tiết kiệm vá miếng nhỏ xíu chạy đừơng ổ gà nhiều lâu ngày bị xì chổ vá. Chỉ sợ vỏ bị phù thôi.

Hạng D
9/8/11
1.596
99
48
HCM city

Tút lại đúng là hết chỗ chê!