Hạng D
18/3/10
2.606
674
113
Re:[KIA-Carens Corner] Góc chia sẻ , trao đổi mọi vấn đề về xe Kia Carens

Hugo love Car nói:
skint nói:
winbap nói:
Các bác cho em hỏi:

1- Nút mở cốp sau trên remote xe Carens AT (xe em Trường Hải nhập 2007): hiện tại em bấm mà không thấy có tác dụng gì cả (2 nút đóng/ mở khóa thì vẫn bình thường). Em vừa mua lại xe nên không rành là từ đầu nút này có hoạt động hay tác dụng gì không ạ?

2- Cách (chỗ) tháo lấy bánh sơ-cua thế nào và ở đâu ạ?

Cảm ơn các bác trước.
1. Anh bấm nút lock rồi bấm nút cốp xem có mở dc cốp ko? (door vẫn lock) nếu ko mở được thì nút bị dơ hoặc hư anh mở ra lấy miếng RP7/WD40 thấm miếng vải chùi tiếp điểm rồi ktra lại................<span style=""color: #ff0000;"">ko cần nhấn tới 5secs đâu</span> đại ca.
2. a 4 nhanh quá..............Delllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllll:mad:
1. Chính xác là phải ấn và giữ 5 Sec đấy Dr à ! :D.
2. Anh í 4Run mừ
Em đã nói là xe em Xịn và hơi bị Sung mừ:D

Hạng D
18/3/10
2.606
674
113

tonngocnghia nói:
kennyssp nói:
xe Carens mới mua chưa được bao lâu thì sáng ra đã thấy bể bánh xe các bác ạ. Em đem đi vá nhưng vẫn bần thần. Định hỏi các bác là vỏ xe bị vá như vậy chạy được lâu không?
Có 1 bác trên OS đã post lâu rồi, nếu bị đinh đâm vào vỏ thì nhổ cây đinh ra, lấy cây đinh vít 1,5 Cm, chấm "keo con chó" và vặn vào đó là đi đến lúc vỏ hư cũng chưa xì lại! Em đã vá nhiều vỏ kiểu này rồi và hiện tại rất ok
Nếu nạy vỏ ra vá thì buộc phải cân = động lại. Không phải chỗ vá nào cũng có máy cân = động đâu bác.
Chừng 50 chục lỗ thì vỏ xe sẽ đi trên tuyết mà ko cần xích luôn và có tiếng nhạc du dương khi lăn bánh:D

• Like
Reactions: Ngove
Hạng B2
9/4/11
190
6
0
48

4runner nói:
Mr Hugo mua tấm cách âm theo xe không có thì có sản phẩm này thay thế
. Ngày xưa dán vào cabo Matiz mát rượi , khoảng 700k/tấm 1mx0.5m

Tấm này mua về, đo ni rùi cắt ra dán vào nắp capo hả anh?

Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh

Hugo love Car nói:
4runner nói:
Mr Hugo mua tấm cách âm theo xe không có thì có sản phẩm này thay thế
. Ngày xưa dán vào cabo Matiz mát rượi , khoảng 700k/tấm 1mx0.5m

Tấm này mua về, đo ni rùi cắt ra dán vào nắp capo hả anh?
Đúng rồi , cắt cho khéo theo các hình đa giác dưới nắp cabo rồi lột keo ra dán . Tấm này cấu trúc tàng ong nên cách âm cách nhiệt tốt .

• Like
Hạng F
12/9/10
6.652
41.199
113
48
Bà Tó

Sáng nay đi bảo dưỡng 5k .
Em yêu cầu thay luôn lọc nhớt . Bên TH nói là anh để 10k thay luôn cho theo lịch .
TH tiết kiệm tiền cho em ghê :D

Tks anh 4 đã post cái tấm cách nhiệt . Rất hữu dụng , có thể làm được nhiều việc khác .

Hạng D
30/10/06
1.388
24
38
Air Vietnam
www.aeroviet.com

allforlove nói:
*35.000km :bị kêu rào rào lúc buông côn và đệm ga , 3 giây sau lại êm ( dễ nghe nhất lúc chạy số 4 dưới 40km/h và ép ga) em mang vô TH BH bó tay rồi , em đang chán đây , con vợ này em bán rối , định chạy dòng khác , sau này ông mua xe của em kêu quá, ghét em lấy lại luôn + khấu hao time ông xài xe em , một số bác kêu hư hộp số nhưng em thấy vô lí vì tiếng "gào" đó nó có kêu miết đâu ( chỉ 2=>3 giây thôi mà ) , một bác nữa nói hư đồng tốc , em cũng không chịu luôn , hôm rồi bác tongngocnghia kêu có thể do côn là em thấy có lí nhất , cũng cùng suy đoán của em , hoặc lại cái chỗ " nợ " nào đó bị rung theo tua máy và gây ra tiếng "gào".có bác nào bị giống em ?????????????
Xe em cũng bị y như bác, lúc đầu không có, nhưng đến khoảng sau 10.000km thì nghe tiếng này, mỗi khi sang số, lên ga là nghe, đạp côn là hết, hoặc chỉ vài giây sau khi tua máy đã đủ (em đoán thế) là hết. Tiếng kêu phát ra từ ở dưới trước bên phụ. Em cũng thật khó chịu khi nghe tiếng này. Mấy lần đưa kiểm tra cũng nghe phán lung tung, Trường Hải thì bảo tiếng kêu ấy phát ra từ ống bô có gắn lọc khí gì đó :), là bình thường. Thê nên thôi, em đành sống chung với lũ :))
Em đang có dự kiến thay đèn pha cho sáng hơn, hoặc lắp thêm đèn để đi ban đêm, có bác nào đã thực hiện tư vấn giúp em loại nào phù hợp nhất. Em thấy trong topic có bác nào post hình đã thay đèn Xenon đẹp quá, không biết cách thức và thiệt hại tầm bao nhiêu ạ :)
Cám ơn các bác và chúc hội Caren ngày càng phát triển.

• Like
Hạng B2
8/3/11
311
18
18

dell132 nói:
allforlove nói:
*35.000km :bị kêu rào rào lúc buông côn và đệm ga , 3 giây sau lại êm ( dễ nghe nhất lúc chạy số 4 dưới 40km/h và ép ga) em mang vô TH BH bó tay rồi , em đang chán đây , con vợ này em bán rối , định chạy dòng khác , sau này ông mua xe của em kêu quá, ghét em lấy lại luôn + khấu hao time ông xài xe em , một số bác kêu hư hộp số nhưng em thấy vô lí vì tiếng "gào" đó nó có kêu miết đâu ( chỉ 2=>3 giây thôi mà ) , một bác nữa nói hư đồng tốc , em cũng không chịu luôn , hôm rồi bác tongngocnghia kêu có thể do côn là em thấy có lí nhất , cũng cùng suy đoán của em , hoặc lại cái chỗ " nợ " nào đó bị rung theo tua máy và gây ra tiếng "gào".có bác nào bị giống em ?????????????
Xe em cũng bị y như bác, lúc đầu không có, nhưng đến khoảng sau 10.000km thì nghe tiếng này, mỗi khi sang số, lên ga là nghe, đạp côn là hết, hoặc chỉ vài giây sau khi tua máy đã đủ (em đoán thế) là hết. Tiếng kêu phát ra từ ở dưới trước bên phụ. Em cũng thật khó chịu khi nghe tiếng này. Mấy lần đưa kiểm tra cũng nghe phán lung tung, Trường Hải thì bảo tiếng kêu ấy phát ra từ ống bô có gắn lọc khí gì đó :), là bình thường. Thê nên thôi, em đành sống chung với lũ :))
Em đang có dự kiến thay đèn pha cho sáng hơn, hoặc lắp thêm đèn để đi ban đêm, có bác nào đã thực hiện tư vấn giúp em loại nào phù hợp nhất. Em thấy trong topic có bác nào post hình đã thay đèn Xenon đẹp quá, không biết cách thức và thiệt hại tầm bao nhiêu ạ :)
Cám ơn các bác và chúc hội Caren ngày càng phát triển.
bác chịu sống chung với lũ chứ em không chịu đâu , nhất là khi đã cưới lại lần 2

mà giờ em mới nghe thấy cái vụ kêu là do cái lọc khí thải ??????????????????????????????

em tính bữa nào rảnh ghé vô TOYTOTA làm( nghe hơi bôi bác, nhưng ....trơ luôn ) , hoặc qua PMH nhờ bác Huề
**đèn thì bác gắn orsam hay philip được rồi , xenon em thấy nhiều chiếc sáng chói cả mắt mà tia đèn thì toè loe

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM

Philip +100 các bác mua cửa chú Phương bên biker giá rẻ hơn bên này nhiều. Em mua ở đây nè các Bác

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com

Các bác Carener có kế hoạch gì off tất niên không vậy? Bác 4 đứng ra tổ chức off tất niên đê, trước Noel là đẹp