Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM
Re:[KIA-Carens Corner] Góc chia sẻ , trao đổi mọi vấn đề về xe Kia Carens

khanhlucky97 nói:
Cụ Tứ có muốn đi ăn độ TBN-Ý không, em mời:D
Đánh phát tỏi giờ :mad:
:D

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM

hoangvualpha nói:
nhưng em không hiểu sao lốc lạnh CR kéo nặng máy ghê. Khi không có chạy máy lạnh và khi bật AC khác nhau quá. Xe hãng khác không biết có bị vậy, em chưa hiểu cấu tạo cũng như hoạt động của máy lạnh CR như thế nào nhờ các a chỉ giáo thêm
Đúng đó Cụ, Na thì đố Cụ phân biệt được :D

Hạng B2
12/9/11
388
35
28

skint nói:
kennyssp nói:
em vừa tông đít xe người ta, giờ các bác biết chỗ nào mua hộp mica biển số trước không, cái đang xài bể rồi.
có sao ko N...chạy sao mà kick ass ngươi khac vay. Chác lo nhìn ngươi đẹp :D
dạ cám ơn các bác chỉ dẫn. Em buồn ngủ quá và chưa ăn sáng nên mức độ tập trung gần như bằng không. Chạy lên dốc quán ăn thì đạp manh ga rồi thay vì thắng lại em đạp manh hơn, tông vào xe trước móp đít sau người ta, có lỗi quá. em thì bị móp biển số và trầy đường nhẹ. tính ra xe cũng trâu.

Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh

Bình thường thôi , đó là cơ chế bù ga khi mở máy lạnh .Bù như thế nào thì bửa nào ra quán nhậu em chỉ cho bác nhé

hoangvualpha nói:
nhưng em không hiểu sao lốc lạnh CR kéo nặng máy ghê. Khi không có chạy máy lạnh và khi bật AC khác nhau quá. Xe hãng khác không biết có bị vậy, em chưa hiểu cấu tạo cũng như hoạt động của máy lạnh CR như thế nào nhờ các a chỉ giáo thêm

Hạng D
8/5/09
2.558
362
83
50

4runner nói:
Bình thường thôi , đó là cơ chế bù ga khi mở máy lạnh .Bù như thế nào thì bửa nào ra quán nhậu em chỉ cho bác nhé

hoangvualpha nói:
Bình thường thôi, hên xui

Hạng C
15/5/12
579
3
18

Em cũng đang đi con Carens máy dầu,
Chạy hơi ồn, như rất ok vì con này có hệ thống turbo

Hạng D
5/9/09
2.219
464
83

qdc nói:
Hix, hôm kia đi Catrol Phan Thiết về, cà lem của em lock lạnh bị hư, kêu sạch sạch như xe công nông nên phải tắt mới dám chạy:(. Hôm nay vô NVT kiểm tra hết 1 ngày, họ bảo phải thay cục hít, ... nhưng 15 ngày nữa mới có hàng:((xe em còn bảo hành).
Các bác có kinh nghiệm chạy xe không máy lạnh xin chỉ giáo, hè xì gòn chạy xe không máy lạnh, liệu có đau lòng?

Giờ thấy Na mập ngon:D

Mua đá cây bỏ trên xe là mát liền ah Quách đại ca ui :D

Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh

Xe Quách Đại Ca chở toàn đá xanh mừ .:D:D
moivaonghe nói:
qdc nói:
Hix, hôm kia đi Catrol Phan Thiết về, cà lem của em lock lạnh bị hư, kêu sạch sạch như xe công nông nên phải tắt mới dám chạy:(. Hôm nay vô NVT kiểm tra hết 1 ngày, họ bảo phải thay cục hít, ... nhưng 15 ngày nữa mới có hàng:((xe em còn bảo hành).
Các bác có kinh nghiệm chạy xe không máy lạnh xin chỉ giáo, hè xì gòn chạy xe không máy lạnh, liệu có đau lòng?

Giờ thấy Na mập ngon:D

Mua đá cây bỏ trên xe là mát liền ah Quách đại ca ui :D

Tập Lái
14/12/11
16
0
0
Hà Nội

vấn đề đó thì quá đơn giản luôn, nhưng mà kể ra sao bác mở cửa nóc mà bác lại không biết nhỉ? vô lý quá