Hạng D
18/3/10
2.606
674
113
Re:[KIA-Carens Corner] Góc chia sẻ , trao đổi mọi vấn đề về xe Kia Carens

pyben nói:
Các bác cho em hỏi tí:
- Em đang tìm giải pháp khử mùi cho xe vì xe em thường phải hít các mùi sau đây, sớm muộn gì cũng gây ói: nào cá viên chiên, bánh mì, cá, mắm, rau quả, dầu xanh, dầu gió, dầu thơm và mùi ... của em. Có chai nào xịt xịt để khử mùi hiệu quả không? Nghe nói để cafe lên sẽ giúp được.
Em nghe nói là bỏ trái thơm, hat cafe, lá dứa vào khử mùi cũng dc.

• Like
Reactions: Ngove
Hạng D
5/7/10
1.362
23
38

pyben nói:
- Em đang tìm giải pháp khử mùi cho xe vì xe em thường phải hít các mùi sau đây, sớm muộn gì cũng gây ói: nào cá viên chiên, bánh mì, cá, mắm, rau quả, dầu xanh, dầu gió, dầu thơm và mùi ... của em. Có chai nào xịt xịt để khử mùi hiệu quả không? Nghe nói để cafe lên sẽ giúp được.
Bác mua cái máy khử mùi,lọc không khí để lên xe,vài bữa khử 01 lần là ok,mua thêm cây thông thơm để lên xe là thom phức,ngon bổ rẻ:)

Hạng D
5/7/10
1.362
23
38

4runner nói:
Vậy là phình phường , nó không ướt ống đó thì bác sắp hao tài :D:D
new_caren2010 nói:
Các bác cho em hỏi ngu tí : xe em Càrem lúc nổ máy có chạy máy lạnh ,mở nắp capo lên em thấy có 01 ống ( em nghĩ là ống dẫn hơi lạnh vô xe ) bị ướt hết,ko biết như zậy có bình thường ko hay là do ống bị rỉ chỗ nào ạ?
Hi hi thanks các bác.

Hạng D
8/5/09
2.558
362
83
50

Em hem có thích mùi thơm của mấy cây thông í. Em chỉ thích không có mùi thôi

Hạng C

pyben nói:
Vậy bác qua mấy tiệm rửa xe trên OS giặt nệm (ghế, trần) và khử mùi là ổn hết.
Em còn bị đổ thức ăn, rồi ói trên xe (trước em đi xe Zace), phải cho đi giặt nệm/ nỉ sản lại mới hết.
Đi xe mà mang đồ ăn uống lên, em cũng ngán khoản này nhất, mà người nào hay bị say xe thì càng sợ nữa.
Nhưng là xe gia đình, không tránh được có những lúc như vậy.

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM

dell132 nói:
tonngocnghia nói:
@dell, em thấy carens gắn đèn thêm như trên không hợp lắm. Nếu bác muốn gắn thêm thì nên dùng loại Hella FF50 hoặc FF75 sẽ đẹp hơn, độ sáng thì rất tốt. BTW đèn gắn thêm dùng cho Suv thì hợp hơn, Bác thử tính phương án gắn xenon như của xe anh 4runner xem sao.
Em nhầm, định gắn thêm loại này bác ạ:
[KIA-Carens Corner] Góc chia sẻ, trao đổi mọi vấn đề về xe Carens

Không biết có bác nào gắn chưa? Tăng cường thêm được nhiều không ạ ?
Em đang gắn xe em đây Bác, hàng này em ship Ebay về hết khoảng 2,2 tr, rẻ hơn khá nhiều nếu mua trên đây :D
[KIA-Carens Corner] Góc chia sẻ, trao đổi mọi vấn đề về xe Carens

Ánh sáng bổ sung rất tốt, với em thì như vậy là đủ :)

• Like
Reactions: Ngove
Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM

pyben nói:
Vậy bác phải gỡ toàn bộ ghế, sàn đem ra giặt xà bong, phơi khô rồi lắp lại là ok, mỗi năm nên làm 1 lần, năm nào em cũng làm cho cà rem nhà em cả.
Với ghế nỉ thì em đang có sẵn 1 bộ nỉ carens zin, Anh C qua em lấy về thay vào (tiệm làm) bộ của bác đem giặt cất đi sang năm thay ngược trở lại. Sàn thì bác tháo ghế rồi tháo thảm ra, giặt phơi khoảng 02 nắng là khô tốt.

Hạng B2
6/7/11
353
14
18

sr moi ng vi em cmt bang ip,may bac cho em hoi ghe xe em(con zin) thao cai boc ghe ra ma ko can thao nguyen cai ghe dc ko ah.thank you

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM

dung.doan nói:
sr moi ng vi em cmt bang ip,may bac cho em hoi ghe xe em(con zin) thao cai boc ghe ra ma ko can thao nguyen cai ghe dc ko ah.thank you
Mision impossible :D
Tháo ra ngoài, thợ làm còn mất cả buổi nữa đó Bác.

Hạng B2
8/3/11
311
18
18

winbap nói:
pyben nói:
Vậy bác qua mấy tiệm rửa xe trên OS giặt nệm (ghế, trần) và khử mùi là ổn hết.
Em còn bị đổ thức ăn, rồi ói trên xe (trước em đi xe Zace), phải cho đi giặt nệm/ nỉ sản lại mới hết.
Đi xe mà mang đồ ăn uống lên, em cũng ngán khoản này nhất, mà người nào hay bị say xe thì càng sợ nữa.
Nhưng là xe gia đình, không tránh được có những lúc như vậy.
bác giống em , xe em để nỉ zin ,lâu lâu f1+ vợ cả xách đồ ăn lên ,oishi , mực , trái cây ...lên xe chổng mông măm ngon ơ, xong về tới nhà lê mông vô nhà thẳng tắp không cua quẹo gì ngó tới xe pháo hết trơn
, báo hại em hút bụi miết , sau này cáu tiết em để cho ngửi luôn khỏi dọn , lên xe kêu mùi gì ghê:mad:, vài lần là ớn. ăn uống xong bỏ vô bich đàng hoàng ,đỡ công em dọn ;)