Hạng D
23/5/11
1.016
263
83
Re:[KIA-Carens Corner] Góc chia sẻ , trao đổi mọi vấn đề về xe Kia Carens

whoiswho nói:
em lại có câu hỏi nhờ các chuyên gia giúp: em định mở cái gương hậu bên tài của CR sxAT 2011 xem bên trong nó ra làm sao ... vấn đề là em ... ko biêt cách mở (cũng chưa xem ai làm bao giờ).. bên dưới gáo gương chỗ gần chân đế có 1 con vít còn lại ... kín mít ... các bác giúp em cách mở em nó với :)
Bác tìm trong room Mannual service của Rondo/carens có chỉ dẫn cách tháo lắp hết, bác rã nguyên con xe còn được í :D

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM

Bác Hói vs Ho cạy cái nắp nhựa dưới (phần cố định, không xoay khi gập gương) ra là thấy 03 con ốc lục giác. Tháo 03 con này ra, rút jack cắm điện là đưa cái củ gương rời ra ngoài được rồi.
Mặt gương thì bác cạy phát nó văng ra thôi, bên trong thì bác muốn tháo nhiêu nữa tùy Bác.

Hạng D
23/5/11
1.016
263
83

4runner nói:
:D:D Ôm bình hơi lặn sâu quá , nay mới thấy trồi lên . Cafe gì cũng được , miễn là không phải uống đậu nành tãm hoá chất là OK.

hoangvualpha nói:
H ca em muốn được giống a í, chỉ em mua 2 cây ti ở đâu đi
@lão Tôn: có cà phê sướng nhỉ nhưng tự xay chi cho cục vậy ca, muốn bao nhiêu caphê em cũng có,lần sau off e xin tài trợ vụ caphê này ngen, bảo đảm uống xong khỏi ngủ luôn :D
em có theo dõi tin tức buổi off này nhưng đang bận học phổ cập a Tư ui nên không tham gia dc
cà phê thì a Tư yên tâm không có đậu nành đâu mà toàn bắp cho nó rẻ :D

Hạng D
19/12/08
1.717
98
48
Tp. HCM

tonngocnghia nói:
Bác Hói vs Ho cạy cái nắp nhựa dưới (phần cố định, không xoay khi gập gương) ra là thấy 03 con ốc lục giác. Tháo 03 con này ra, rút jack cắm điện là đưa cái củ gương rời ra ngoài được rồi.
Mặt gương thì bác cạy phát nó văng ra thôi, bên trong thì bác muốn tháo nhiêu nữa tùy Bác.

Em cũng muốn tháo mặt gương để xem bên trong mấy thứ nó ra làm sao..:D Mặt gương cạy văng ra thì nó điều khiển bằng điện như thế nào bác? phải có vật gì đó gắn vào mô tơ chứ nhỉ? bác nói rõ hơn giúp em 1 tý để mai em làm luôn :D

Hạng D
18/3/10
2.606
674
113

whoiswho nói:
tonngocnghia nói:

Em cũng muốn tháo mặt gương để xem bên trong mấy thứ nó ra làm sao..:D Mặt gương cạy văng ra thì nó điều khiển bằng điện như thế nào bác? phải có vật gì đó gắn vào mô tơ chứ nhỉ? bác nói rõ hơn giúp em 1 tý để mai em làm luôn :D
Cại nhẹ đều 4 mặt ra từ từ thì mặt gương bung ra. Mặt gương đc gắn với motor bằng những snaps bằng nhựa nên anh kê vít dẹp đều 2 bên. Xong rồi tha hồ khám phá:D

Hạng B2
26/7/04
332
40
28
www.petrolimex.com.vn

whoiswho nói:
tonngocnghia nói:

Trừ khi nó có vấn đề j thì mới tháo chứ bt thì nên để nguyên bác ơi! Muốn tháo mặt gương thì thò 2 ngón tay vô móc là mặt bung ra vì nó khớp vào motor gật gù = 3 cái lẫy. Ngoài ra nó có 3 cái lá nhựa có khớp chuyển động dọc 3 cái khe của mô tơ gập gù. Khi cạy mặt gương ra thì sẽ thấy 2 dây điện cắm vào phần sưởi (dán liền mặt say của gương). Thao tác tháo toàn bộ củ gương của bác Tôn thêm một thao tác: khi bâm nút xòa gương thì bẻ luôn gương về phía trước sẽ cậy phần ốp dưới gáo gương ra dễ hơn.
Có vài tầm hình bác xem tạm
- Bóc phần ốp dưới đương để tháo cả củ
[KIA-Carens Corner] Góc chia sẻ, trao đổi mọi vấn đề về xe Carens

- Bóc mặt gương ra thì nhìn nó như thế này

- Mặt sau của gương (có phần sấy) như thế này

Hy vọng xem xong hình rồi bác hết nhu cầu mở ra xem nó thế nào nữa! :D

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: binhxitrum
Hạng D
18/3/10
2.606
674
113

chắc định độ cái chi với cái kính đó anh @datma:D

Hạng B2
26/7/04
332
40
28
www.petrolimex.com.vn

skint nói:
Hê hê! nếu có làm cái j với cái mặt gương đó thì chỉ có lồng led mũi tên vào giữa gương & lớp sấy thôi skint ơi. Làm vụ đó thì cần lưu ý chớ có phang dao mà phải tách từ từ như trò trẻ con tách giấy thôi! Ngoài ra xe đời mới (có sẵn xi nhanh trên gáo gương) thì chích tín hiệu xi nhan có sãn sẽ nhanh chứ đời cũ phải kéo dây từ trong xe ra mệt phết! :)

Hạng D
18/3/10
2.606
674
113

datma nói:
skint nói:
Hê hê! nếu có làm cái j với cái mặt gương đó thì chỉ có lồng led mũi tên vào giữa gương & lớp sấy thôi skint ơi. Làm vụ đó thì cần lưu ý chớ có phang dao mà phải tách từ từ như trò trẻ con tách giấy thôi! Ngoài ra xe đời mới (có sẵn xi nhanh trên gáo gương) thì chích tín hiệu xi nhan có sãn sẽ nhanh chứ đời cũ phải kéo dây từ trong xe ra mệt phết! :)
độ cái này thì cái gương phải nhìn xuyên qua đc, kô thì phải cạo lớp tráng thuỷ đi:confused:
anh @datma độ cái này chưa?

Hạng B2
26/7/04
332
40
28
www.petrolimex.com.vn

skint nói:
datma nói:
skint nói:
độ cái này thì cái gương phải nhìn xuyên qua đc, kô thì phải cạo lớp tráng thuỷ đi:confused:
anh @datma độ cái này chưa?
Hê hê! chớ có động j vào lớp bạc tráng sau gương skint nhé! chỉ xước phát là mất hơn 300k thay mặt gương hịn luôn (tách lớp sấy & gương = tay mà không được phang dao để tách chính là lý do đó). Led đủ sáng để xuyên qua lớp trang bạc sau gương để hiện hình rất tốt :)
Món này mình làm rồi mũi tên có 3 hàng led chạy lần lượt khi có tín hiệu xi nhan. Độ cái này ngoài vụ lưu ý chống chỉ định dùng dao thì cần chạy đủ cả dây lửa & mát từ trong xe ra (lấy mát trên cánh thì rất kém vì cửa & thân xe chỉ nối với nhay qua mấy còn ốc ở khớp bản lề thôi) mới chuẩn.