Hạng B2
13/11/11
195
20
18
33
Re:[KIA-Carens Corner] Góc chia sẻ , trao đổi mọi vấn đề về xe Kia Carens

Mấy bác ơi, sao CR của em mới mua được 3 ngày, nhưng bây giờ sao khi mỗi lần em đóng cửa (đang ngồi trong xe) thì em nghe tiếng "phịch" phát ra từ đằng sau cái cửa hậu nữa mấy bác

Hạng D
8/5/09
2.558
362
83
50

Bác thử kiểm tra trên mấy cửa kia có gì trên đó không? Thử đóng mấy cửa kia xem có nghe âm thanh đó không? Hay là ... rửa đeeeeeeeeeeeee

Hạng F
12/9/10
6.652
41.138
113
48
Bà Tó

KiaCRMT nói:
Mấy bác ơi, sao CR của em mới mua được 3 ngày, nhưng bây giờ sao khi mỗi lần em đóng cửa (đang ngồi trong xe) thì em nghe tiếng "phịch" phát ra từ đằng sau cái cửa hậu nữa mấy bác
Khi 4 cửa kia đang đóng , bác đóng cửa thứ 5 thì không khí bị dồn lại , tạo ra tiếng kêu ở thành cửa .
Nhà xe hơi chật là nghe tiếng này à . Hồ cá mà ở gần muốn rung rinh theo luôn .

P/S : 2 cục cao su đệm cửa hậu , lâu lâu mấy bác nhờ coi chừng , vặn vô lại kẻo nó....rớt .

Last edited by a moderator:
Hạng B2
28/4/11
169
1
0
44

whoiswho nói:
Các bác cho em hỏi: anh Hải cắt mất cái "hộp" ngay bên dưới ghế phụ (hàng trước) mà vợ 2 CR nhập vẫn có. Hộp này có thể để được nhiều thứ lặt vặt... Không biết chỗ nào có bán loại này cho CR để lắp vào phát vừa ngay mà ko phải chế độ gì ?
Tương tự, hàng ghế sau, ngay chỗ dưới cửa gió máy lạnh xả ra anh Hải cũng căt luôn cái hộc để đồ, các bác có "cao kiến" gì để bà 2 CR do anh Hải "chế" trở lại "zin" 2 chỗ này như mấy em CR bên Hàn ko :)
Cám ơn các bác trước
Em cũng giống bác, muốn tham gia hội "Của Cà Rem (nhập) trả lại hết cho Cà Rem" bằng cách độ hết những gì bị cắt ợ:D

• Like
Reactions: Ngove
Hạng B2
26/12/11
170
157
43

Các bác cho ma mới em điểm danh phát ạ :)

Hạng D
15/10/09
1.089
882
113
10

bác nào lắp 2 dim mà không phải loại cong theo xe carens , thì cho chút nhận xét nó có chênh nhiều không , có hình ảnh càng tốt

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM

Em mới gắn bộ này đây Bác, nếu gắn cho cà-rem thì phải làm thêm cái mặt dưỡng cho nó đẹp, chắc khoảng hơn xị là có cái mặt dưỡng đẹp rồi.
Bộ này là hàng TW cao cấp. Còn loại TQ thì rẻ hơn nữa. GPS của nó cực nhạy, nói chung là xài được.
dawmgoodman[i nói:
[/i]]
dawmgoodman
dạ, em mới vọc gần hết thui, hehe. Sơ lược như sau:
--chất lượng âm thanh cao hơn hẳn.
--Equalizer tuyệt vời, 2 chế độ cho DVD và radio riêng.
Nhạc:

radio:

--phân luồng ok, ví dụ như vừa de vừa nghe nhạc, coi video OK; tắt màn hình điều khiển sang chế độ đồng hồ, màn hình khác hoạt động bình thường; vừa GPS vừa nghe nhạc, coi video OK...

để 2 cái equa:

chuyển màn hình chính sang đồng hồ đỡ chói mắt:

de thử:

--quan trọng: có nhớ bài đang hát, bật lên hát tiếp hay coi video tiếp.
--có thể tắt chuyển màn hình chính sang đồng hồ giờ, đỡ chói mắt.
--cảm biến màn hình nhạy.

Nhưng còn vài điểm:
--Đọc video clips từ DVD thì hình ảnh ra vỡ, chắc do phần tương thích thế nào đó, vì trên 1 DIN thì hình ảnh, âm thanh của DVD này rất OK.
--Media Player trong GPS thì âm thanh k tốt bằng nghe ở các source khác.
--Aux in hình như chỉ nhận video (chưa test hết).
--không đọc file từ SD khi chọn source SD, chỉ đọc thông qua source GPS.
các vấn đề trên k quan trọng vì có khe mini USB chạy ngon lành.

--mắt thần hơi cao (trên cùng).
--k có nút select để chỉnh nhanh bass, treble, bal, fad, loudness...phải vào settings để chỉnh.

Mày mò thêm cái Auris DVD, thấy equalizer có tới 3 loại để chọn...
vàng nè:

xanh nè:

Nhiều màu nè:

muốn xem ngày tháng mà đậu chẵn lẻ thì chọt nhẹ cái đồng hồ trên góc cao...

Nhận xét chung: phù hợp yêu cầu và thóc :D:D.

Hạng B2
13/11/11
195
20
18
33

Hôm nay em thử mở cửa hậu ra thì đóng không nghe tiếng đó, khi cửa hậu đang đóng thì đóng mấy cửa kia thì nghe, em xuống xe đóng thử thì ở ngoài cũng nghe nữa, mà nghe nhỏ àh, theo em nghe được thì nó nghe phía khu vực trong cái bình xăng ấy

Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh

KiaCRMT nói:
Hôm nay em thử mở cửa hậu ra thì đóng không nghe tiếng đó, khi cửa hậu đang đóng thì đóng mấy cửa kia thì nghe, em xuống xe đóng thử thì ở ngoài cũng nghe nữa, mà nghe nhỏ àh, theo em nghe được thì nó nghe phía khu vực trong cái bình xăng ấy

Bác xuống kính 1 chút rồi đóng mở cửa xem còn tiếng đó không nhé .Trong xe thường có 1 hoặc nhiều nơi xã áp lực không khí khi đóng cửa ( người ngồi trong xe đỡ tức khi đóng cửa và dễ đóng cửa ) , em nghĩ chổ này kêu lớn nên bác nghe được .

• Like
Hạng B2
26/7/04
332
40
28
www.petrolimex.com.vn

Các bác ở đây cho em hỏi đã bác nào xài lọc gió = giấy tẩm đầu K&N cho Kia Carens chưa vậy? Xài rồi thì thấy có j khác loại lọc gió thông thường không?

Cám ơn các bác!

• Like