Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM
Re:[KIA-Carens Corner] Góc chia sẻ , trao đổi mọi vấn đề về xe Kia Carens

4runner nói:
bác Py mua cái này chạy điện dc 12v lấy từ mồi thuốc nè

Đệm làm mát lưng hạt nhựa <span style=""color: #dddddd;"">Lifepro L261-CS (new)</span>
Thông tin chi tiết

Hút và thổi không khí mát vào toàn bộ phần lưng và hông bạn.
Làm cho bạn luôn mát mẻ, hết nóng, hết vã mồ hôi lưng.
Luôn thoải mái khi lái xe. Đặc biệt làm bạn hết khó chịu khi phải ngồi lên xe để ngoài trời nắng và nhiệt độ cao.

THÔNG SỐ KỸ THUẬT
NGUỒN ĐIỆN :12V
CÔNG SUẤT : 6W
TRỌNG LƯỢNG :1,5 KG
Dùng nguồn điện ổ châm thuốc lá trên ôtô
Thiêú rồi anh Thuận ơi, qua trọng là cái này làm mát ...ít lắm :D. Em mà ngồi lâu xe nào thì phải gắn cái này cho nó phê :D. Em mua cái này bên QuangDieu giá 350K, xài ngon nhưng xấu hơn cái trên 1 chút.

qdc confirmed
Hạng D
4/10/10
1.713
200
63

4runner nói:
Tiếng kêu đó phát ra từ chổ nào ở vô-lăng vậy bác Dzũng Xì gòn ? :D
qdc nói:
Các bác chữa bịnh volang kêu rít rít bằng phương pháp nào vậy? Xin chỉ giáo, đa tạ.
Chạy ngoài đường, tắt hết nhạc, mỗi lần xoay volang chuyển hướng là nghe rít nhẹ giống ...đầu gối hết xí quách:D. Em cảm giác chổ gật gù á bác 3chan 4cang ơi.

Hạng B2
8/3/11
311
18
18

xe mấy bác bị gào , đi làm côn đi ạ , êm ru , em mới làm xong , em chuột bạch nên làm trong hãng , mấy bác ra ngoài làm cho rẻ , ghé bác vui bên bác tongngocnghia giới thiệu coi sao

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM

Chúc mừng bác all nhé :)
Ngoài ra em thấy hệ nhún cà rem hơn cứng. Có lẽ cà rem gắn mâm 16 + bánh dầy như xe nhập đời đầu thì ok hơn.

Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh

tonngocnghia nói:
Thiêú rồi anh Thuận ơi, qua trọng là cái này làm mát ...ít lắm :D. Em mà ngồi lâu xe nào thì phải gắn cái này cho nó phê :D. Em mua cái này bên QuangDieu giá 350K, xài ngon nhưng xấu hơn cái trên 1 chút.

Đúng vậy bác Nghĩa rất mát ...ít , mát lưng , <span style=""color: #c0c0c0;"">khỏi sợ bị 2 dấm khi đi đường xa </span>.

• Like
Reactions: Ngove
Hạng D
18/3/10
2.606
674
113

4runner nói:
tonngocnghia nói:

Đúng vậy bác Nghĩa rất mát ...ít , mát lưng , <span style=""color: #c0c0c0;"">khỏi sợ bị 2 dấm khi đi đường xa </span>.
:D:D:D:confused:

Hạng D
18/3/10
2.606
674
113

allforlove nói:
xe mấy bác bị gào , đi làm côn đi ạ , êm ru , em mới làm xong , em chuột bạch nên làm trong hãng , mấy bác ra ngoài làm cho rẻ , ghé bác vui bên bác tongngocnghia giới thiệu coi sao
Chúc mừng anh All và V2 lành bệnh! Hết nhiu lúa và bao lâu a?

Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh

Sao bác lại cười iem thía ?

skint nói:
4runner nói:
tonngocnghia nói:

:D:D:D:confused:

Hạng B2
8/3/11
311
18
18

tonngocnghia nói:
Chúc mừng bác all nhé :)
Ngoài ra em thấy hệ nhún cà rem hơn cứng. Có lẽ cà rem gắn mâm 16 + bánh dầy như xe nhập đời đầu thì ok hơn.
thanks bác tongngocnghia , tối qua em có cái pm cho bác đó ạ, sau này anh em biết bệnh rồi thì ra ngoài làm cho rẻ , còn cái bệnh của v2 bác chắc là khác v2 của em hồi xưa , vì của bác phải chế cao su , của em không phải chế vì đơn giản chỉ là cái pát thắng

@ bác skint: em đã pm cho bác đó ạ
p/s: gắn mâm + vỏ 16 chắc chắn sẽ êm hơn , nhưng nhìn sẽ không sport như 17 , và đi đăng kiểm cũng phải gở ra , hơi mất công bác nhỉ

21/9/11
1.663
31.378
113

Chúc mừng Bác Allforlove đã chữa khỏi bệnh cho V2, rổ giá thế nào vậy Bác?