Hạng F
20/6/05
5.430
269
83
35
Re:[KIA-Carens Corner] Góc chia sẻ , trao đổi mọi vấn đề về xe Kia Carens

Xe em khi đạp ga là tiếng ga nghe rất rõ trong khoang lái, nó ù lên, có phải bị thốc ga ko ạ?Bác All làm rồi chỉ em với ạ, cảm ơn bác.
Xịt 4 hốc bánh có giảm ồn nhiều ko các bác ?

Hạng B2
8/3/11
311
18
18

yeuxehoi nói:
Xe em khi đạp ga là tiếng ga nghe rất rõ trong khoang lái, nó ù lên, có phải bị thốc ga ko ạ?Bác All làm rồi chỉ em với ạ, cảm ơn bác.
Xịt 4 hốc bánh có giảm ồn nhiều ko các bác ?
xe em MT , của bác là AT hay MT ạ ???
xịt 4 hốc bánh có giảm đáng kể tiếng ồn , nhưng theo em là khi đi đường xấu thôi ạ , cái náy có bác bên hội F làm cho Focus rồi đó bác

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Ngove
Hạng F
20/6/05
5.430
269
83
35

Dạ xe em AT ạ, tiếng ga em nghe rõ từ bên phụ hắt vào. aaa, hay là do ổ CD của em mới gắn 1 din nên nó hở 1 din bên dưới, lọt vào đường này chăng?
Đúng là đi Caren em thấy nó cũng êm lắm, gặp ổ gà hay gờ giảm tốc nó chỉ kêu phụp phụp êm tai lắm.

Hạng B2
8/3/11
311
18
18

nếu vậy thì em nghĩ cái tiếng rù rù của bác chỉ là do rung động của các chi tiết khác thôi chứ không phải trong máy đâu ạ, phải như của em mới là vấn đề
bác để ý cái quạt két nước phía trước ( đen và lớn phía sau ca lăng đó bác) một số xe khi máy rung nên cũng cộng hưởng âm thanh từ độ rung của nguyên cái vỏ quạt này mà kêu rù rù . vì cái lồng quạt này chỉ có 2 ốc phía trên , còn 2 cái phía dưới là pát gài

DP confirmed
Hạng D
29/11/04
1.325
510
83

Xe bác bình thường, bác đừng cho thợ vọc nữa kẻo trâu lành thành trâu què. Tiếng kêu đó suất phát từ 1 valve 1 chiều thông nhau từ cabin xe ra bên ngòai ( gần chỗ nắp xăng), mục đích là để xã áp cho cabin khi đóng cửa (nếu không mỗi lần đóng của chẳng khác nào bác dùng 2 tay vỗ cùng lúc vào 2 lỗ tai của Bác, bác cử vỗ 1 lần sẽ biết :D)
Nếu bác có dịp mở cản sau sẽ hiểu rõ hơn cơ chế họat động, ở phía dưới cản sau còn có 2 khe (lỗ gió) để khi xe chạy áp suất gió bên ngòai sẽ tạo lúc hút để hút gió bên trong cabin xe giúp refresh không khí bên trong cabin xe.
Nói túm lại 1 câu là xe bác bình thường đúng như thiết kế.
DP
KiaCRMT nói:
Tình hình là sáng hôm nay em đã đi KT xe, các anh KTV hì hục KT hết 20p mà không bắt được bệnh, ra xem lại 2 chiếc mới trong SR thì 2 chiếc cũng nghe tiếng (phịch) khi đóng như xe của em. Bác nào đang chạy đời 2011 thì KT giúp em xem có nghe không vậy?

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com

pyben nói:
Thanks anh 4 nhưng ý em muốn là cái quạt để có thể dùng mọi nơi trong xe

Kiểu như này nè anh

Cửa hàng bán quạt này ngay góc Nguyễn kim và 3/2, từ ngoài 3/2 chạy vô thì nó nằm bên trái, bác thấy cái tiệm nào mà lúc nào cũng đông nghẹt người là nó đó, ở đó bác có thể mua đủ linh kiện để ráp thành cây quạt thành phẩm luôn.

Hạng B2
13/11/11
195
20
18
33

@DP: Em cảm ơn bác nhiều, nghe bác nói vậy em càng yên tâm hơn. Vì lần đầu cưới v2 nên chắc em hay lo lắng quá hihi.

Hạng B2
13/11/11
195
20
18
33

Mà cái đầu HU của CR nó không đọc được đĩa VCD nhạc hình phải không mấy bác? Với hơi kén USB nữa, em mới mua cái 4gb chép nhạc mp3 vô mà không đọc được (em định dạng FAT, FAT32).

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com

KiaCRMT nói:
Mà cái đầu HU của CR nó không đọc được đĩa VCD nhạc hình phải không mấy bác? Với hơi kén USB nữa, em mới mua cái 4gb chép nhạc mp3 vô mà không đọc được (em định dạng FAT, FAT32).
HU của Caren chỉ đọc được CD, mp3, ổ USB thì 16GB đọc tốt.