Hạng F
12/9/10
6.652
41.062
113
48
Bà Tó
Re:[KIA-Carens Corner] Góc chia sẻ , trao đổi mọi vấn đề về xe Kia Carens

Em thì thích cái phooc xe mâm 17 , nhìn đỏm dáng .
Chiều nay , đậu ẻm bên đường , đứng bên nhà ngó qua , ôi sao mà đẹp...........dù là đậu cạnh Venza

Lâu lâu cũng nên mở kính , nghe tiếng pô mỗi khi đạp ga và cảm nhận xe lướt hơn khi mở AC .

Hạng D
18/3/10
2.606
674
113

KiaCRMT nói:
Mà cái đầu HU của CR nó không đọc được đĩa VCD nhạc hình phải không mấy bác? Với hơi kén USB nữa, em mới mua cái 4gb chép nhạc mp3 vô mà không đọc được (em định dạng FAT, FAT32).
Anh thử format USB theo định dạng NTFS thử xem.

Hạng F
26/2/07
5.093
436
83
Xứ dừa Miền Tây

tonngocnghia nói:
@Vậy là xe cà rem của em đã xử được căn bệnh mãn tính là phát ra tiếng kêu ọc ọc... mỗi khi xe dao động... mà bên TH BH không tìm ra bệnh còn TH PMH chẩn đoán sai!!! Báo hại em ship cặp phuộc sau cà rem của bác Mát về cất kho làm sơ-cua luôn :mad:. Bác nào thay phuộc thì call em để lại, không tính $ ship nhé

Nguyên nhân và thuốc chữa lại được phát hiện bởi một bệnh viện tư be bé nằm ở vùng ngoại ô SG mới đau chứ :D Đó là gara Vui! Thuốc chữa lại là thuốc nội và giá rẻ nữa :D
Nguyên nhân và thuốc chữa sao bác?

Hạng F
26/2/07
5.093
436
83
Xứ dừa Miền Tây

yeuxehoi nói:
Xe em khi đạp ga là tiếng ga nghe rất rõ trong khoang lái, nó ù lên, có phải bị thốc ga ko ạ?Bác All làm rồi chỉ em với ạ, cảm ơn bác.
Xịt 4 hốc bánh có giảm ồn nhiều ko các bác ?

Cái này có khi mình đi số không đúng cũng vẫn bị . Lúc gặp trường hợp náy bác về số thử xem hết không .

Hạng F
26/2/07
5.093
436
83
Xứ dừa Miền Tây

qdc nói:
4runner nói:
Tiếng kêu đó phát ra từ chổ nào ở vô-lăng vậy bác Dzũng Xì gòn ? :D
qdc nói:
Các bác chữa bịnh volang kêu rít rít bằng phương pháp nào vậy? Xin chỉ giáo, đa tạ.
Chạy ngoài đường, tắt hết nhạc, mỗi lần xoay volang chuyển hướng là nghe rít nhẹ giống ...đầu gối hết xí quách:D. Em cảm giác chổ gật gù á bác 3chan 4cang ơi.

Vụ này hình như chưa ai khắc phục được . Em đã cho kiểm tra độ căng đai hoặc châm thêm dầu trợ lực lái...mà khi quay vô lăng vẫn nghe tiếng ...gió :D

Hạng F
26/2/07
5.093
436
83
Xứ dừa Miền Tây

allforlove nói:
xe mấy bác bị gào , đi làm côn đi ạ , êm ru , em mới làm xong , em chuột bạch nên làm trong hãng , mấy bác ra ngoài làm cho rẻ , ghé bác vui bên bác tongngocnghia giới thiệu coi sao

Xe gào như thế nào? và xe bác chạy bao nhiêu km mà đi làm côn bác? Muốn biết côn có trượt không thì xem đồng hồ tốc độ và đồng hồ tua máy là biết .

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM

X108 nói:
tonngocnghia nói:
@Vậy là xe cà rem của em đã xử được căn bệnh mãn tính là phát ra tiếng kêu ọc ọc... mỗi khi xe dao động... mà bên TH BH không tìm ra bệnh còn TH PMH chẩn đoán sai!!! Báo hại em ship cặp phuộc sau cà rem của bác Mát về cất kho làm sơ-cua luôn :mad:. Bác nào thay phuộc thì call em để lại, không tính $ ship nhé

Nguyên nhân và thuốc chữa lại được phát hiện bởi một bệnh viện tư be bé nằm ở vùng ngoại ô SG mới đau chứ :D Đó là gara Vui! Thuốc chữa lại là thuốc nội và giá rẻ nữa :D
Nguyên nhân và thuốc chữa sao bác?
Ở đây nè bác

Hạng B2
8/3/11
311
18
18

em vẫn chẳng hiểu , không lẽ do cái miếng bác gắn thêm đó ????????????????

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM

Tiếng động của xe em gây ra do cái cửa cốp sau nó không ép chặt vào nên khi chạy nó dập gây tiếng kêu.
Có thể do:
_Sau 1 thời gian sử dụng, cao su nó xẹp bớt nên cái cửa cốp sau nó không ép chặt vào
_Hoặc vì lý do nào đó cái khoá cửa nó "chạy" nên không ép cửa sau đủ chặt. Mặc dù đóng cửa vẫn sập ok.

Hạng B2
15/10/11
162
61
28

Tôi không chê kia caren cái gì tuy nhiên cái còi theo xe nghe nhỏ quá vậy anh em thấy có nên thay không nếu thay thì thay loại nào và mua ở đâu ?ai biết chỉ dùm . Cám ơn