Hạng B2
9/4/11
190
6
0
47
Re:[KIA-Carens Corner] Góc chia sẻ , trao đổi mọi vấn đề về xe Kia Carens

4runner nói:
Em cũng mấy lần bị như bác , không bị nước mưa vào mà bị muỗi vào . Lần trước lang thang trên mạng em có đọc 1 bài của bác Tây làm tự đóng cửa sổ trời khi tắt máy rút chìa cho Carens thế hệ 2 . Em đang tìm lại để bắt chước đây :D
Anh 4Run nghiên kíu được vụ này thì quá
, em cũng bị mở nghiêng hết 1 lần và đóng không khít 1 lần, hic :mad:

• Like
Reactions: Ngove
Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh

@winbap : Bác liên lạc chổ này xem họ làm được không nhé , vô hãng thì mua được hàng mới zin nhưng giá cũng khá chát .:D

• Like
Hạng D
23/5/11
1.016
263
83

Cho e có ý kiến tí nha anh Tư. Máy lạnh của CR em cảm nhận lúc lạnh lúc bình thường nhỉ, em độ chế độ auto không chỉnh gì hết quả nó tự động để ở mức 1. Em để chế độ auto và set 25độ, quạt nó tự động để ớ mức 1 nhưng em cảm thấy nó mát hơn so với tăng tốc độ quạt lên mức 3. Vụ này là sau nhỉ?
em đi đường ổ gà nhiều giờ nhge kêu lục cục phía trong cánh cửa bên tài là bị gì nhỉ?
thanks Anh Tư mở thread hữu ích cho ae Carens

Hạng B2
9/11/09
304
2
18

hoangvualpha nói:
Cho e có ý kiến tí nha anh Tư. Máy lạnh của CR em cảm nhận lúc lạnh lúc bình thường nhỉ, em độ chế độ auto không chỉnh gì hết quả nó tự động để ở mức 1. Em để chế độ auto và set 25độ, quạt nó tự động để ớ mức 1 nhưng em cảm thấy nó mát hơn so với tăng tốc độ quạt lên mức 3. Vụ này là sau nhỉ?
em đi đường ổ gà nhiều giờ nhge kêu lục cục phía trong cánh cửa bên tài là bị gì nhỉ?

Cụ check lọc gió điều hoà đi, chắc bẩn quá rồi đấy ạ.

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM

hoangvualpha nói:
Bác để ý lại xem tiếng kêu trong cửa phát ra hay từ gầm xe. Em nghĩ từ gầm xe phát ra đó. Dàn gầm cà rem coi bộ không được ngon lắm :(

Hạng D
18/3/10
2.606
674
113

hoangvualpha nói:
V vệ sinh lọc cabin, để đúng chiều mũi tên trên -> xuống(ko thì gió máy lạnh nó hú).
tiếng lọc cọc có thể do bánh mỏng nên ít êm khi chạy dg ổ gà, âm thanh vọng vào hóc bánh nên nghe tiếng lọc cọc. Khi vào kt o TH thì nói kiểm tra thử rotuyn (fai mở ra mới ktra chính xác) có bị rơ nhiều ko? Nếu ko phát hiện rõ bệnh thì mình phải loại suy đúng ko BS:D

• Like
Hạng D
8/5/09
2.558
362
83
50

Mình nghe nói gắn lọc gió Green Tech vào thì ngon lắm. Hay chỉ ngon về tâm lý thôi

Hạng F
12/9/10
6.652
41.079
113
48
Bà Tó

em chia sẻ chút , chống chỉ định ném đá nha :D
Thường thì khi vợ 2 được chăm sóc , để ý quá mức......."mẻ" lại lòi ra tùm lum chuyện .
Xe em là xe mới , nên chỉ chú ý các vấn đề :
- Bảo dưỡng theo định kì
- Lau chùi đúng cách ( sử dụng giẻ lau , hóa chất phụ trợ.....)
- Sử dụng các thiết bị trên xe nhuần nhuyễn và lại đúng cách .
- Trau dồi kĩ năng lái xe an toàn ( mâm cấn lề ==> hư mâm , 1 bánh rớt lề - cã gầm ===> nguy hiểm thước lái , gầm......)

Xe mới thì bị phụ thuộc hãng bảo hành . mà mấy bác biết , đôi khi thợ BH hơi bị quan liêu
, đâu có nghe mình nói .

Tập Lái
26/5/11
49
1
0

Xe em có lẽ cắn vào cái nắp cống nào đó mà không để ý, giờ chỗ đó vỏ xe phù lên. Các bác đi trước chỉ em dùm: có cần phải thay vỏ không, và nếu thay thì bảo hiểm có thanh toán không. Hay anh Khắc Trung chỉ đường đến chỗ anh chính xác chút, tìm hoài không gặp; em mang đến đó trang điểm V2 chút. Cám ơn các bác.

Hạng D
18/3/10
2.606
674
113

chivihamvui nói:
Xe em có lẽ cắn vào cái nắp cống nào đó mà không để ý, giờ chỗ đó vỏ xe phù lên. Các bác đi trước chỉ em dùm: có cần phải thay vỏ không, và nếu thay thì bảo hiểm có thanh toán không. Hay anh Khắc Trung chỉ đường đến chỗ anh chính xác chút, tìm hoài không gặp; em mang đến đó trang điểm V2 chút. Cám ơn các bác.
Phù vỏ thì nên thay, liên quan đến an toàn đó anh.
Anh call cho KT chỉ đường đến luôn cho nhanh.