Hạng B2
12/9/11
388
35
28
Re:[KIA-Carens Corner] Góc chia sẻ , trao đổi mọi vấn đề về xe Kia Carens

pyben nói:
Trời, khi bảo dưỡng thì thợ làm những gì bác phải quan sát chứ? Bảo dưỡng 1000km mà tháo đồ nhựa ra làm gì?

Hôm qua em lụm được 1 con bu-lông 8li rớt ra dưới chỗ thắng chân, không biết ở đâu rớt ra
, em lấy đèn pin soi hoài mà hổng biết đâu lun

tonngocnghia nói:
Trời, cái xe hơn nửa tỷ mà chúng nó tưởng xe đồ chơi khựa chắc :(. Bác đem xe lên PMH mắng vốn chúng nó 1 trận cho hả dạ ... mặc dù chẳng được giề :mad:. Máy xe rào rào bác nên kiểm tra gấp NHỚT, nước, lọc gió chúng nó có lắp vào không nhé.
Bố em đem đi bảo dưỡng các bác ơi, chứ là em em đứng quan sát từng chút một rồi. Hix, mỗi lần đem xe vô nhà là nó rào rào to hơn, nghe bực mình quá. Không biết kia PMH còn làm việc tới ngày mấy nữa. Tới hết thứ 6 em mới rảnh được.

Hạng D
8/5/09
2.558
362
83
50

Bác nên đem đi sớm vì sẽ không mất nhiều thời gian đâu. Còn ăn Tết cho nó dzui bác à. Có thể tiếng kêu do bộ phận làm mát. Bác thử dở ca pô lên nghe thử coi âm thanh phát ra từ đâu

Hạng B2
12/9/11
388
35
28

pyben nói:
Bác nên đem đi sớm vì sẽ không mất nhiều thời gian đâu. Còn ăn Tết cho nó dzui bác à. Có thể tiếng kêu do bộ phận làm mát. Bác thử dở ca pô lên nghe thử coi âm thanh phát ra từ đâu
em dỡ ra thì nó kêu còn to hơn nữa, hay tại trời tối và tai em thính quá? Có bác nào buổi tối rãnh không, em mang xe ra giao lưu sẵn nhờ các bác coi hộ em

Hạng D
5/7/10
1.362
23
38

kennyssp nói:
pyben nói:
em dỡ ra thì nó kêu còn to hơn nữa, hay tại trời tối và tai em thính quá? Có bác nào buổi tối rãnh không, em mang xe ra giao lưu sẵn nhờ các bác coi hộ em
Công nghệ máy xăng của Kia nó vậy bác ơi,máy chưa nóng nghe lớn vậy,bác đi xa về máy nóng nghe im re.Lúc mới lấy về em cũng giống bác,nghe tiếng nỗ máy giống như xe máy dầu nhưng êm hơn,nhất là ở nơi yên tĩnh thì nghe lớn hơn,nên có cảm giác như bác

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM

cà rem nhà em nếu không mở máy lạnh thì tiếng máy kêu yêu lắm :D thiệc đó các Bác. Tiếng máy cà rem em thấy rất rất êm...Xe Bác bị kêu rào rào thì nên kiểm tra nhanh đi.

Hạng B2
12/9/11
388
35
28

tonngocnghia nói:
cà rem nhà em nếu không mở máy lạnh thì tiếng máy kêu yêu lắm :D thiệc đó các Bác. Tiếng máy cà rem em thấy rất rất êm...Xe Bác bị kêu rào rào thì nên kiểm tra nhanh đi.
em nghĩ lúc trước máy xe của em kêu cũng yêu như bác mô tả.
new_caren2010 nói:
Công nghệ máy xăng của Kia nó vậy bác ơi,máy chưa nóng nghe lớn vậy,bác đi xa về máy nóng nghe im re.Lúc mới lấy về em cũng giống bác,nghe tiếng nỗ máy giống như xe máy dầu nhưng êm hơn,nhất là ở nơi yên tĩnh thì nghe lớn hơn,nên có cảm giác như bác
em đi xa về cũng chạy hơn 2 tiếng ngoài đường, lúc vô nhà mới nghe tiếng máy rào rào, để ý luôn từ đó tới giờ. Các bác có ai ranh không, em chạy lại xem và nghe máy xe các bác trước khi quyết định có nên mang đi trạm kiểm tra lại không, vì giờ đii cũng mất thời gian mà em phải nghỉ 1 ngày.

Hạng B2
13/11/11
195
20
18
33

Hôm nay em mới mua chai dưỡng nội thất của Sonax, mà không biết loại này có dành để dưỡng nhựa taplo cho xe mới lâu xuống không, hay là dành cho những xe taplo đã củ làm lại thành mới nữa, các bác cho em ý kiến với, vì em thấy 2 chai dưỡng nhưng hình ngoài bao bì thì khác nhau.
Hình chai em mua đây các bác.

Hạng B2
14/5/11
224
19
18
124
Mou FC

Kia PMH ghê thế, vậy sao dám mang xe vào đó kiểm tra đây :\

Hạng B2
8/3/11
311
18
18

kennyssp nói:
Các bác ơi, không hiểu sao dạo gần đây em thấy tiếng xe em nghe kì lắm, rào rào rào rào giống mấy xe tải máy dầu vậy đó. Tiếng đó xuất hiện sau khi em đưa xe đi bảo trì 1000 km đầu tiên. Thợ ở PMH làm sao về nhà em thấy trên sàn đồ nhựa, mấy cái nắp cái gì đó quăng tùm lum, không lắp lại chỗ cũ, bình ac quy cực dương thì còn nắp, cực âm mất tiêu cái nắp chụp luôn. Vậy có phải là do thợ ẩu tả làm gì mà máy xe em nghe rào rào không?
giờ có bác than trên này em mới nói , nửa tháng trước xe em làm ly hợp ở đây ( em tiện nên đảo vỏ luôn) về kiểm tra thì 1 bánh trước và 1 bánh sau bị gắn lỏng ốc , em lấy đồ theo xe ra xiết mà còn nhẹ hều

6 con ốc dưới gầm dùng để đỡ hệ thống lái thì 1 con ốc xiết lỏng le , em xiết vô thêm được nửa vòng , chán lắm .
nói chung mấy thợ của KIA cần cần thận và có trách nhiệm hơn hơn :mad:

• Like
Reactions: binhxitrum
Hạng D
19/12/08
1.717
98
48
Tp. HCM

allforlove nói:
kennyssp nói:
Các bác ơi, không hiểu sao dạo gần đây em thấy tiếng xe em nghe kì lắm, rào rào rào rào giống mấy xe tải máy dầu vậy đó. Tiếng đó xuất hiện sau khi em đưa xe đi bảo trì 1000 km đầu tiên. Thợ ở PMH làm sao về nhà em thấy trên sàn đồ nhựa, mấy cái nắp cái gì đó quăng tùm lum, không lắp lại chỗ cũ, bình ac quy cực dương thì còn nắp, cực âm mất tiêu cái nắp chụp luôn. Vậy có phải là do thợ ẩu tả làm gì mà máy xe em nghe rào rào không?
giờ có bác than trên này em mới nói , nửa tháng trước xe em làm ly hợp ở đây ( em tiện nên đảo vỏ luôn) về kiểm tra thì 1 bánh trước và 1 bánh sau bị gắn lỏng ốc , em lấy đồ theo xe ra xiết mà còn nhẹ hều

6 con ốc dưới gầm dùng để đỡ hệ thống lái thì 1 con ốc xiết lỏng le , em xiết vô thêm được nửa vòng , chán lắm .
nói chung mấy thợ của KIA cần cần thận và có trách nhiệm hơn hơn :mad:

éo phải là CẦN mà là PHẢI bác ạh, ko thấy ông nào bên KIA PMH ra quảng cáo chỗ thớt này nhỉ ...