Hạng B2
8/3/11
311
18
18
Re:[KIA-Carens Corner] Góc chia sẻ , trao đổi mọi vấn đề về xe Kia Carens

whoiswho nói:
allforlove nói:
kennyssp nói:
Các bác ơi, không hiểu sao dạo gần đây em thấy tiếng xe em nghe kì lắm, rào rào rào rào giống mấy xe tải máy dầu vậy đó. Tiếng đó xuất hiện sau khi em đưa xe đi bảo trì 1000 km đầu tiên. Thợ ở PMH làm sao về nhà em thấy trên sàn đồ nhựa, mấy cái nắp cái gì đó quăng tùm lum, không lắp lại chỗ cũ, bình ac quy cực dương thì còn nắp, cực âm mất tiêu cái nắp chụp luôn. Vậy có phải là do thợ ẩu tả làm gì mà máy xe em nghe rào rào không?
giờ có bác than trên này em mới nói , nửa tháng trước xe em làm ly hợp ở đây ( em tiện nên đảo vỏ luôn) về kiểm tra thì 1 bánh trước và 1 bánh sau bị gắn lỏng ốc , em lấy đồ theo xe ra xiết mà còn nhẹ hều

6 con ốc dưới gầm dùng để đỡ hệ thống lái thì 1 con ốc xiết lỏng le , em xiết vô thêm được nửa vòng , chán lắm .
nói chung mấy thợ của KIA cần cần thận và có trách nhiệm hơn hơn :mad:

éo phải là CẦN mà là PHẢI bác ạh, ko thấy ông nào bên KIA PMH ra quảng cáo chỗ thớt này nhỉ ...
chắc là cũng đọc, nhưng ra sẽ bị chọi đá , nhưng thôi , đọc đi mà rút kinh nghiệm

• Like
Reactions: Ngove
Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh

Nói tới sự cẩn thận của Kia em mới nhớ tới vụ em làm bảo hiểm trầy cản sau ở Kia NVT . Các bác KTV lắp cản sau vào mà lắp thiếu 5 cái chốt nhựa phía đáy của cản và 1 bên trồi lên cạ vào cốp sau .May mà em đi 200km nó chưa rớt luôn cản sau ra .

• Like
Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM

xe Kia không tệ nhưng có vẻ 02 lần vào VN lần nào cũng bị mấy ông củ chuối làm mất giá trị :(

Hạng B2
8/3/11
311
18
18

cứ làm ăn kiểu đó coi chừng mà ảnh hưởng cả cái thương hiệu đang gây dựng , hoặc chẳng ai dám vô hãng bảo hành , khi đó thì các bác ktv mới hiểu khách hàng người ta cần ở mình cái chất lượng sản phẩm và phục vụ , chứ không phải là cái chỗ để vô kiếm cục tức

Hạng D
18/3/10
2.606
674
113

KiaCRMT nói:
Hôm nay em mới mua chai dưỡng nội thất của Sonax, mà không biết loại này có dành để dưỡng nhựa taplo cho xe mới lâu xuống không, hay là dành cho những xe taplo đã củ làm lại thành mới nữa, các bác cho em ý kiến với, vì em thấy 2 chai dưỡng nhưng hình ngoài bao bì thì khác nhau.
Hình chai em mua đây các bác.
Nếu em ko lầm thì chai này "vệ sinh vào bảo dưỡng nhựa" trong xe.
Nhựa cũ -> vệ sinh, làm mới, bảo dưỡng.
Nhựa mới -> vệ sinh, bảo dưỡng.

Hạng B2
13/11/11
195
20
18
33

Thanks bác skint, vậy mai em vệ sinh rồi bảo dưỡng thôi hihi, vì xe mới nên nhiều cái không biết nên không dám manh động, phải hỏi ae os rồi mới dám làm :d

• Like
Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh

Mr Skint cưng V2 lắm bác ạ , bác ấy có đủ mọi loại kem dữơng da cho V2 đấy :D
KiaCRMT nói:
Thanks bác skint, vậy mai em vệ sinh rồi bảo dưỡng thôi hihi, vì xe mới nên nhiều cái không biết nên không dám manh động, phải hỏi ae os rồi mới dám làm :d

• Like
Hạng B2
12/9/11
388
35
28

allforlove nói:
whoiswho nói:
allforlove nói:
kennyssp nói:
Các bác ơi, không hiểu sao dạo gần đây em thấy tiếng xe em nghe kì lắm, rào rào rào rào giống mấy xe tải máy dầu vậy đó. Tiếng đó xuất hiện sau khi em đưa xe đi bảo trì 1000 km đầu tiên. Thợ ở PMH làm sao về nhà em thấy trên sàn đồ nhựa, mấy cái nắp cái gì đó quăng tùm lum, không lắp lại chỗ cũ, bình ac quy cực dương thì còn nắp, cực âm mất tiêu cái nắp chụp luôn. Vậy có phải là do thợ ẩu tả làm gì mà máy xe em nghe rào rào không?
giờ có bác than trên này em mới nói , nửa tháng trước xe em làm ly hợp ở đây ( em tiện nên đảo vỏ luôn) về kiểm tra thì 1 bánh trước và 1 bánh sau bị gắn lỏng ốc , em lấy đồ theo xe ra xiết mà còn nhẹ hều

6 con ốc dưới gầm dùng để đỡ hệ thống lái thì 1 con ốc xiết lỏng le , em xiết vô thêm được nửa vòng , chán lắm .

éo phải là CẦN mà là PHẢI bác ạh, ko thấy ông nào bên KIA PMH ra quảng cáo chỗ thớt này nhỉ ...
chắc là cũng đọc, nhưng ra sẽ bị chọi đá , nhưng thôi , đọc đi mà rút kinh nghiệm
Em thấy các bác nên phản ánh trực tiếp lên bộ phận tiếp quản, nhất là người quản lý của những chổ bảo dưỡng như vậy, để họ quản lý lại nhân viên họ tốt hơn. Em bận quá ko mang xe lên mắng vốn tụi nó được, may có bác skint chủ động liên lạc em. Thứ 7 này qua nhà bác ấy nhờ xem giùm.

Hạng B2
8/3/11
311
18
18

kennyssp nói:
allforlove nói:
whoiswho nói:
allforlove nói:
kennyssp nói:

Em thấy các bác nên phản ánh trực tiếp lên bộ phận tiếp quản, nhất là người quản lý của những chổ bảo dưỡng như vậy, để họ quản lý lại nhân viên họ tốt hơn. Em bận quá ko mang xe lên mắng vốn tụi nó được, may có bác skint chủ động liên lạc em. Thứ 7 này qua nhà bác ấy nhờ xem giùm.
em chẳng buồn mắng , vì nói thiệt KIA phát triển nhanh nhờ khách hàng lựa chọn sản phẩm , chứ không phải nhờ nhân viên , mới tiếp thu thì trường và kĩ thuật nên nhân viên yếu là phải

• Like
Hạng B2
12/9/11
388
35
28

allforlove nói:
em chẳng buồn mắng , vì nói thiệt KIA phát triển nhanh nhờ khách hàng lựa chọn sản phẩm , chứ không phải nhờ nhân viên , mới tiếp thu thì trường và kĩ thuật nên nhân viên yếu là phải
Em đồng ý. Nhưng phải mắng nó mới tốt lên được các bác ạ. Dịch vụ Vietnam mình chạy bằng mồm, không mồm là không được. Em đọc mấy tạp chí thấy nước ngoài dịch vụ của Hyundai - Kia rất được đánh giá cao, đó là lí do nhiều người chọn xe hàn.

• Like