Hạng D
8/5/09
2.558
362
83
50
Re:[KIA-Carens Corner] Góc chia sẻ , trao đổi mọi vấn đề về xe Kia Carens

Chắc đến ngày ấy nên bị "ướt" thôi, chờ vài ngày xem có hết không

• Like
Reactions: binhxitrum
Hạng D
18/3/10
2.606
674
113

pyben nói:
Chắc đến ngày ấy nên bị "ướt" thôi, chờ vài ngày xem có hết không
A. C bậy bạ hết sức:confused::mad:

Hạng B2
8/3/11
311
18
18

đi là nó ướt chứ ngày gì đâu ạ, mấy bác nhạy cảm quá đó thôi :confused::confused::confused::confused:

Hạng B2
27/12/09
266
9
18
68
HANOI

allforlove nói:
xe em tự nhiên bị ướt cái chùm dây điện phía bên phải gần chỗ nắp boe (cái có hộp nhựa bên ngoài ) , nó ướt dạng nhờn các bác ạ, em rửa sạch xong đi nó lại ướt tiếp :(
Bác mở nắp khoang máy, thử nổ máy, tăng ga, đạp thắng.... xem kỹ có chỗ nào xì dầu từ các đường ống quanh chỗ đó không .

Hạng B2
8/3/11
311
18
18

tvdien nói:
allforlove nói:
xe em tự nhiên bị ướt cái chùm dây điện phía bên phải gần chỗ nắp boe (cái có hộp nhựa bên ngoài ) , nó ướt dạng nhờn các bác ạ, em rửa sạch xong đi nó lại ướt tiếp :(
Bác mở nắp khoang máy, thử nổ máy, tăng ga, đạp thắng.... xem kỹ có chỗ nào xì dầu từ các đường ống quanh chỗ đó không .
em kiểm tra giống bác nhưng không phát hiện gì , mọi đầu ống đều sạch

Hạng B2
18/12/06
171
72
28

kennyssp nói:
Xe tôi cũng mới chạy 1500 km nhưng bây giờ máy kêu to và rào hơn lúc trước nhiều. Đang tính cuối tuần này lên KIA PMH kiểm tra xem sao? Xe bác được bảo trì KIA nói như thế nào hay tất cả xe Carens sau khi chạy hơn 1000 km đều bị như thế, nói thật tôi cũng không phải là người để ý đến xe nhiều lắm, nhưng tiếng máy xe sau khi chạy hơn 1000 km có sự khác biệt rất lớn so với lúc mới chạy khoảng 500 km. Có bác KIA nào trong diễn đàn tư vấn giúp với. Cảm ơn đã xem tin
hồi trưa em có lên KIA PMH, thợ chẩn đoán xe em máy có vấn đề, hẹn thứ 2 quay lại coi kỹ hơn. Yêu cầu để xe ở đó 1 ngày. Em thật sự rất ngạc nhiên, xe mua chưa được bao lâu, chạy cũng chỉ mới hơn 1000 km, vậy mà máy nó kêu như xe tải diesel vậy. Thật là khó chịu.

Hạng B2
18/12/06
171
72
28

Xe tôi cũng mới chạy 1500 km nhưng bây giờ máy kêu to và rào hơn lúc trước nhiều. Đang tính cuối tuần này lên KIA PMH kiểm tra xem sao? Xe bác được bảo trì KIA nói như thế nào hay tất cả xe Carens sau khi chạy hơn 1000 km đều bị như thế, nói thật tôi cũng không phải là người để ý đến xe nhiều lắm, nhưng tiếng máy xe sau khi chạy hơn 1000 km có sự khác biệt rất lớn so với lúc mới chạy khoảng 500 km. Có bác KIA nào trong diễn đàn tư vấn giúp với. Cảm ơn đã xem tin

Hạng D
23/5/11
1.016
263
83

Bác vào PMH kiểm trá thử xem chứ xe em đi được 7000km rồi thì xe có kêu to hơn lúc đầu tí thôi hà. Em nghĩ là do em sử dụng nhớt lỏng hơn 5W-20.

Hạng F
12/9/10
6.652
41.138
113
48
Bà Tó

Xác nhận : chạy chậm , mở kiếng ....tiếng kêu xào xào to hơn lúc mới . Để galenti vẫn êm .
Nghi vấn : cu-roa hoặc bơm .

Kết luận : bình thường .
Hướng xử lý : để thử mua chai dưỡng dây curoa coi sao .

Hạng D
18/3/10
2.606
674
113

anhbocau nói:
Xác nhận : chạy chậm , mở kiếng ....tiếng kêu xào xào to hơn lúc mới . Để galenti vẫn êm .
Nghi vấn : cu-roa hoặc bơm .

Kết luận : bình thường .
Hướng xử lý : để thử mua chai dưỡng dây curoa coi sao .
Xe mới mà đây Cu-roa có bị gì đâu anh Bồ!?[:O] 50k mới thay Cu-roa:)

• Like
Reactions: Ngove