Hạng D
3/9/08
4.594
46.885
113
Re:[KIA-Carens Corner] Góc chia sẻ , trao đổi mọi vấn đề về xe Kia Carens

Cái bình (zin) Rocket 60AL xe CARENS của các bác xài được bao lâu là nó die vậy các bác?
Các bác nào đã thay rồi cho e biết thông tin với nhé. Em Cảm ơn.

Hạng D
29/10/10
1.107
213
63
Tp Hồ Chí Minh

4runner nói:
DP nói:
1. về mặt kỹ thuật: được
2. về mặt an toàn: không nên, giả sử đang bơm xăng mà ai ở trong xe lỡ tay chạm cần số xe chạy thì sao?
do đó: 1+2 = không nên bác Nguyên ơi,
trước khi mở nắp xăng em có thói quen chạm tay vào thân xe để xả tĩnh điện trước khi mở nắp xăng,
cẩn tắc vô ái nái mà :D
groschien nói:
Em xin hỏi lại vụ mở máy đổ xăng!
Quan trạng về làng các bác ơi!
Chà, cái vụ này chưa thấy rửa lon + rửa xe gì hết vậy ta

Hạng C
16/4/12
988
50.264
93
Trái đất
www.chemgiotaolao.com

hoadat nói:
Cái bình (zin) Rocket 60AL xe CARENS của các bác xài được bao lâu là nó die vậy các bác?

Em xài 2 năm 1 tháng chưa thấy gì.
Thằng bạn em chạy Camry 4 năm nó mới thay.

Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh

hoadat nói:
Bình theo xe em dùng còn 2 tháng nữa đúng 3 năm thì nó èo uột trong vòng 1 tuần rồi tèo luôn. Có các hãng sản xuất có thể dùng tương đương như Atlas, Thunder, Cene, Panasonic, Delkor.. giá xê xích vài trăm nghìn tuỳ loại.

Hạng D
3/9/08
4.594
46.885
113

Cảm ơn hai bác.
Xe e 12/2011 mà tết này chở 2 nhóc đi xa nên cũng hơi lăn tăn 1 chút về cái vụ ắc quy dọc đường.
Hình như cái bình không được bảo hành 3 năm theo hãng KIAphải kg các bác?
Người thân của e sử dụng cái C250 mới có 1 năm rưỡi thì bình bị chập chờn và đc hãng BH thay mới. Kg biết ở KIA thì thế nào nhỉ?.

Hạng D
24/7/12
4.193
13.076
113

hoadat nói:
Cảm ơn hai bác.
Xe e 12/2011 mà tết này chở 2 nhóc đi xa nên cũng hơi lăn tăn 1 chút về cái vụ ắc quy dọc đường.
Người thân của e sử dụng cái C250 mới có 1 năm rưỡi thì bình bị chập chờn và đc hãng BH thay mới. Kg biết ở KIA thì thế nào nhỉ?.
Em nghĩ bác quất lun cái mới đi cho yên tâm, đi xa thì mọi thứ phải chuẩn chơi nó mới dzui, chứ cứ hồi hộp đi chỗ này chỗ kia nó ( bình) lăn đùng bất tử nơi hẻo lánh có mà...cắn lưỡi lun

Hạng D
4/8/09
2.536
45
48

hoadat nói:
Cảm ơn hai bác.
Bình ko có bảo hành bác ơi. Bình của em gần 2 năm thì thấy yếu yếu, em thay luôn cho lành. Chứ đi đường mà nó nằm cái nữa là khổ.

Bác trước khi đi xa thì nên thay ạ.

Hạng D
29/10/10
1.107
213
63
Tp Hồ Chí Minh

fly_us nói:
hoadat nói:
Cảm ơn hai bác.
Bình ko có bảo hành bác ơi. Bình của em gần 2 năm thì thấy yếu yếu, em thay luôn cho lành. Chứ đi đường mà nó nằm cái nữa là khổ.

Bác trước khi đi xa thì nên thay ạ.
Bình xe em cũng thay khi được hơn 2 năm ,bình cũ theo xe ngủm đột ngột cũng may xe đang ở nhà nên gọi người đến thay ...chứ đang đi xa thì chắc cũng phiền lắm .

DP confirmed
Hạng D
29/11/04
1.325
510
83

bình Carens của em xài được 4 năm (4 vạn), nếu xe ít đường giằng sóc thì bình khô rất lâu hư, bác vào KIA PMH có máy test được cường độ CCA của bình, sẽ biết được bình còn đảm bào hay không? cường CCA phải có máy đo lúc mình đề máy, chứ đo volt không biết chính xác bình còn tốt hay không :D

Hạng B2
6/7/11
353
14
18

CÁC BÁC CHO EM HỎI XE CR EM TRƯỜNG HẢI RÁP MÂM LÀ 225/50/R17. EM TÍNH XUỐNG MÂM 16" THÌ PHẢI DÙNG SIZE NÀO LÀ ĐÚNG KỶ THUẬT AH.
THANK YOU AH.