Hạng D
18/3/10
2.606
674
113
Re:[KIA-Carens Corner] Góc chia sẻ , trao đổi mọi vấn đề về xe Kia Carens

Nhìn hình anh V post, nếu có seatbelt khả năng sống vẫn còn cao lắm vì hàng ghế trước còn một khoảng cách xa mới đến tablo.
Dù gì đi nữa thì AE và mọi người trên xe PHẢI seatbelt.

Last edited by a moderator:
Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM

Khu gầm cà lem vậy là quá tốt so với inn rồi. Inn gặp tai nạn đấu đầu kiểu này thì khoang hành khách chẳng còn gì. Bác nào có inn thử làm như sau vui lắm: lấy con đội cá sấu , nhờ ai đó đội 1 bánh trước lên còn mình đứng nhìn....thấy cái xe nó vặn như cái hộp giấy!
Seatbelt là bắt buộc...như helmet thôi. Giờ ngồi oto mà chưa cài seatbelt là em thấy "trống vắng" lắm...
Nhiều cha tài xế cài sẵn seatbelt, mỗi lần ngồi vô kéo cái dây choàng qua vai để.....lừa ca kkk, tỏ vẻ....rất "nguy hiểm" kkkkk

Phải có thói quen lên xe là cài dây thôi....
Sk : dọn về nhà mới chưa bạn? Kkkk

Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh

Bác Nghĩa nói đúng quá, lên xe không thắt dây seatbelt thấy trống vắng cũng như chở người đẹp ngồi sau xe máy mà 2 tay để đâu á. Tương tự như giờ không đội nón bảo hiểm chạy xe máy thấy lạnh sọ dừa vậy.:D

Hạng D
29/10/10
1.107
213
63
Tp Hồ Chí Minh

4runner nói:
Bác Nghĩa nói đúng quá, lên xe không thắt dây seatbelt thấy trống vắng cũng như chở người đẹp ngồi sau xe máy mà 2 tay để đâu á. Tương tự như giờ không đội nón bảo hiểm chạy xe máy thấy lạnh sọ dừa vậy.:D
Lâu lâu sư phụ ghé nhà chơi mà , Bác 4 thiệt là .....

Hạng B2
19/9/12
215
18
18
45

Em muốn tìm dây tín hiệu mở cửa và dây tổng đèn trần trong khoang lái để lắp dimmer. Bác nào biết nó nằm ở vị trí nào ko ạ?

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM

Hỏi ngay anh 4, ổng rành lắm, nói luôn màu gì kkkkk

Hạng B2
19/9/12
215
18
18
45

tonngocnghia nói:
Hỏi ngay anh 4, ổng rành lắm, nói luôn màu gì kkkkk
Tks bác. để em hỏi luôn và ngay ạ

Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh

Beentop nói:
Em muốn tìm dây tín hiệu mở cửa và dây tổng đèn trần trong khoang lái để lắp dimmer. Bác nào biết nó nằm ở vị trí nào ko ạ?

Bác tháo ốp trụ A chổ tài xế sẽ thấy cái jack, trong đó dây đỏ kích thước 0.5 là B+ lên trần, dây nâu 0.5 là dây báo cửa. Dây báo cửa này tác động mức thấp (cửa mở điện áp dây này về 0v).

• Like
Reactions: binhxitrum
Hạng B2
19/9/12
215
18
18
45

4runner nói:
Beentop nói:

Bác tháo ốp trụ A chổ tài xế sẽ thấy cái jack, trong đó dây đỏ kích thước 0.5 là B+ lên trần, dây nâu 0.5 là dây báo cửa. Dây báo cửa này tác động mức thấp (cửa mở điện áp dây này về 0v).
có phải cái giắc cụ rừng đấu tự động đóng cửa nóc ko bác? để chút nữa em tháo ra xem. ở ngoài này có bác bán bộ Dimmer 250k nên em về độ cho giống xe hịn :D

Hạng B2
19/9/12
215
18
18
45

có phải nó đây ko bác 4?