Hạng B2
19/9/12
215
18
18
45
Re:[KIA-Carens Corner] Góc chia sẻ , trao đổi mọi vấn đề về xe Kia Carens

hoadat nói:
Các bác trong hội Carens có thấy 1 điều lạ là cái đồng hồ odo Carens không bao giờ tắt được kg? Trong khi hầu như các loại xe khác đều tắt hết khi rút chìa khoá.
Chả có xe nào tắt chìa khóa mà đồng hồ tắt cả chữ số hiển thị km cả. Xe nào mà bị như vậy em e hộp đen có vấn đề.

Hạng D
23/5/11
1.016
263
83

có xe gắn máy bác beetop ạ !

Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh

Các bác để ý xem khi tháo cọc bình ODO còn hiện số không nhé?

Hạng B2
23/2/11
178
57
28

chuvoicon nói:
Của e chả rung tí nào
Eddy nói:
hoadat nói:
chuvoicon nói:
Cụ chỉnh góc đặt bánh xe chưa?
hoadat nói:
Xe e đang bị 1 bệnh chưa biết phải xử lý sao đây nữa?
Đi cao tốc từ 90-100 thì tay lái hơi bị rung chút xíu
Lên 120 thì hết, nhưng e biết nó sẽ bị tiếp ở 1 ngưỡng nào đó khi lên cao hơn nữa.
4 vỏ BS mới hoàn toàn và có cân mâm đàng hoàng mà vẫn bị thế mới quái.
Dưới 90 thì ổn hoàn toàn.
Các bác rành vụ này chỉ giúp e với nhé. Cảm ơn các bác.
Vì xe e còn BH nên chỉ có thể vào hãng trình bày thôi bác. Còn vụ góc đặt bánh xe em nghĩ nó liên quan tới ăn vỏ, xỉa lái chứ rung lái nó đâu có ảnh hưởng nhỉ?
các bác khác lên 100 có bị vậy hok ạ, rung nhẹ nhẹ hà, giống như phản hồi với mặt đường vậy.
xe mình cũng bị rung nhẹ khi chạy trên cao tốc HCM-LT. Với lại hình như bánh xe nó bị gì đó... cứ kêu cụp cụp theo vòng bánh xe. Đem vô KIA Bình Triệu rồi mà ko ăn thua.... giờ ko biết phải làm sao, ko lẽ phải thay bộ vỏ mới ... Xe mình vỏ jin theo xe, mới chạy 12k km thôi ....
Xin anh em tư vấn dùm ....

Hạng B2
18/5/05
314
9
18
47
www.otosaigon.com

Bác xem nó có bị ăn đinh không, hôm trước em đi cũng kêu theo nhịp, xuống xem thử rút ra được 1 cây đinh to, may quá nó đâm xiên vào phần cao su bên ngoài chứ không đâm thẳng vào bên trong, rút ra không bị xì lốp, do nó nhô 1 phần chân đinh ra ngoài cao su lốp nên đi cạ xuống mặt đường gây tiếng kêu.
Nhưng cái này nó không gây ra rung tay lái được đâu, chỉ gây ra tiếng kêu thôi ợ, rung tay lái là do lốp chưa cân bằng động, góc đặt bánh xe chưa đúng ợ
ttdan2002 nói:
chuvoicon nói:
Của e chả rung tí nào
Eddy nói:
hoadat nói:
chuvoicon nói:
hoadat nói:
Lên 120 thì hết, nhưng e biết nó sẽ bị tiếp ở 1 ngưỡng nào đó khi lên cao hơn nữa.
Vì xe e còn BH nên chỉ có thể vào hãng trình bày thôi bác. Còn vụ góc đặt bánh xe em nghĩ nó liên quan tới ăn vỏ, xỉa lái chứ rung lái nó đâu có ảnh hưởng nhỉ?
các bác khác lên 100 có bị vậy hok ạ, rung nhẹ nhẹ hà, giống như phản hồi với mặt đường vậy.
xe mình cũng bị rung nhẹ khi chạy trên cao tốc HCM-LT. Với lại hình như bánh xe nó bị gì đó... cứ kêu cụp cụp theo vòng bánh xe. Đem vô KIA Bình Triệu rồi mà ko ăn thua.... giờ ko biết phải làm sao, ko lẽ phải thay bộ vỏ mới ... Xe mình vỏ jin theo xe, mới chạy 12k km thôi ....

Hạng B2
23/2/11
178
57
28

chuvoicon nói:
Bác xem nó có bị ăn đinh không, hôm trước em đi cũng kêu theo nhịp, xuống xem thử rút ra được 1 cây đinh to, may quá nó đâm xiên vào phần cao su bên ngoài chứ không đâm thẳng vào bên trong, rút ra không bị xì lốp, do nó nhô 1 phần chân đinh ra ngoài cao su lốp nên đi cạ xuống mặt đường gây tiếng kêu.
Nhưng cái này nó không gây ra rung tay lái được đâu, chỉ gây ra tiếng kêu thôi ợ, rung tay lái là do lốp chưa cân bằng động, góc đặt bánh xe chưa đúng ợ
ttdan2002 nói:
chuvoicon nói:
Của e chả rung tí nào
Eddy nói:
hoadat nói:
chuvoicon nói:
hoadat nói:
Tóm lại là phải đi cân bằng động hả bác .... Vậy xin các bác giới thiệu dùm cho chổ nào uy tín giúp em với. với lại em tính gắn camera hành trình, không biết loại nào dùng ngon. Đọc trong đây thấy có loại đọc OBDII gì đó, cái đó xài có tốt không các bác? Xin mọi người tư vấn giúp. Tks.

Hạng B2
5/11/13
288
4
0
44

Beentop nói:
hoadat nói:
Các bác trong hội Carens có thấy 1 điều lạ là cái đồng hồ odo Carens không bao giờ tắt được kg? Trong khi hầu như các loại xe khác đều tắt hết khi rút chìa khoá.
Chả có xe nào tắt chìa khóa mà đồng hồ tắt cả chữ số hiển thị km cả. Xe nào mà bị như vậy em e hộp đen có vấn đề.
đúng là chữ Odo và số km còn sau khi rút chìa, do led nền cũng tắt nên em tưởng tắt luôn.

Hạng B2
5/11/13
288
4
0
44

vụ rung tay lái hôm nào em cũng đi cân lại xem sao, do thấy rung quá nhẹ nên em nghĩ hok phải vấn đề, nếu là vấn đề chắc phải coi lại trình lắp rắp của bác Hải, hok lẽ cân bằng còn thua spark van của bác hoadat..hehe..

Hạng F
20/6/05
5.430
269
83
35

Các bác cho em hỏi có bác nào bị hư lock cửa sau bên phụ ko ạ ? Xe Calem hay bị tình trạng này có phải ko ?
Em vào Hãng hỏi họ bảo thay mới khoảng 9 xị :( Buồn quá lang thang ra ngoài kiếm được thợ sửa lại ngon lành, tốn có 1/3 :D

Hạng B2
5/11/13
288
4
0
44

sao nó bị vậy bác? sửa chữa có phức tạp hok ạ?