Hạng D
18/3/10
2.606
674
113
Re:[KIA-Carens Corner] Góc chia sẻ , trao đổi mọi vấn đề về xe Kia Carens

Vì chưa có spare parts nên bệnh V2 em vẫn còn, thời gian khoảng 1~2h, lúa thì khoảng trên 300k.
4runner nói:
Kết quả hết bao nhiêu thóc và thời gan bao lâu để trị bệnh vậy bác Skint ?
skint nói:
V già e vừa qua tuổi 60k:confused:

Hạng C
17/12/08
792
100
43

Xe e 2008 nhập, làm gương gập điện phải gắn thêm motor ko các bác??

Hạng D
18/3/10
2.606
674
113

tuannn nói:
Xe e 2008 nhập, làm gương gập điện phải gắn thêm motor ko các bác??
em chưa hiểu lắm!? CRs nhập đã có gương gặp điện rồi mà anh, hay là bị bẻ gương rồi lấy cái khác chế vô!!!???

Hạng C
17/12/08
792
100
43

Xe em ko có gập điện , hay là e gà ko biết nhỉ, e chưa vọc dc nhiều vì xe đang trong hãng, kính jin theo xe

Last edited by a moderator:
Hạng D
18/3/10
2.606
674
113

tuannn nói:
Xe em ko có gập điện , hay là e gà ko biết nhỉ, e chưa vọc dc nhiều vì xe đang trong hãng
vậy thỉ khi lấy xe về anh vọc cho đã, cái nào ko biết thì a post lên, AE ngu kiến và tư vấn!!!

skint nói:
em nhớ mâm 16 thì lốp co 205/60R16!? anh thay bản lốp rộng hơn 215 thì bám đường tốt hơn nhưng ồn hơn và hao xăng hơn (ma sát mà). Tiếng hú có thể kiềm tra bạc đạn bánh xe bên phụ. em nghĩ tiếng hú ko fai do dây Cu-roa. Còn vụ độ lại suspension thì chắc fai học hỏi anh thêm rồi (a làm rồi chia sẻ nha). Vì em hài lòng với suspension của em nó.
Em bị bọn thay lốp lừa. Hỏi thông tin, giá cả đầy đủ về 4 quả Khumho cho hạt dẻ. Đến nơi, chúng nó lột ra hết, xong bảo là hết hàng Khumho....:mad::mad::mad: Cuối cùng, em đồng ý thay luôn 4 quả Pirreli 215/60R16, gai đẹp, lốp đẹp:D .
Theo cảm nhận của em và cũng đã kiểm tra thì tiếng hú từ buồng máy, ở khu vực phía sau động cơ, gần cổ góp xả và puly chính. Em thấy không tự tin lắm khi đưa vào hãng kiểm tra nên nhờ các bác có kinh nghiệm xem xét trước.
Em sẽ nghiên cứu vụ suspension và chia sẻ cùng các bác.

Hạng C
17/12/08
792
100
43

@bác Skint: thanks, đkhiển gập điện nếu có nằm ở vị trí nào vậy b?

Hạng D
18/3/10
2.606
674
113

tuannn nói:
@bác Skint: thanks, đkhiển gập điện nếu có nằm ở vị trí nào vậy b?
chổ cửa bên tài gồm có các nút dk sau : lên/xuống kính x 4 cửa, khóa kính, lock/unlock door x 4 cửa, chỉnh điện kính hậu x 2 bên, gập điện kính hậu. A cứ từ từ rồi cháo cũng nhừ:)

Hạng C
17/12/08
792
100
43

Mình thấy có núm tròn và 1 lẩy ở giữa để chỉnh điện gương hậu, vậy gập gương nếu có chắc cũng ở đó :):)

Hạng D
8/5/09
2.558
362
83
50

Nút nằm riêng lẻ có in hình cái kính và nằm gần bộ nút tròn có 2 chữ L R (chỉnh gương trái phải). Mỗi lần nhấn sẽ gập hay mở cùng lúc 2 gương luôn. Nếu không có nút nằm nằm riêng lẻ có nghĩa là xe anh không có .. gập điện (chỉ có chỉnh điện mà thôi)

Last edited by a moderator: