Hạng D
18/3/10
2.606
674
113
Re:[KIA-Carens Corner] Góc chia sẻ , trao đổi mọi vấn đề về xe Kia Carens

dunghailua nói:
cảm ơn bác tongngocnghia , chắc lắp kovan rẻ , đẹp không bền . bác nào lắp chưa cho chút ý kiến
Em thì chưa lắp Kovan nhưng đầu HU zin thay bằng CD/MP3 Clarion thôi. Theo em thì nếu anh đầu tư thì làm cái Xin, chứ đồ Tàu thì thua HU dzin của CR đó. Ko vừa lòng lại tốn lúa làm lần nữa.
Anh làm cái TW cũng còn tốt chán hơn, mặc dù cũng là Tàu:D

Hạng D
18/3/10
2.606
674
113

KiaCRMT nói:
Bác xuống kính 1 chút rồi đóng mở cửa xem còn tiếng đó không nhé .Trong xe thường có 1 hoặc nhiều nơi xã áp lực không khí khi đóng cửa ( người ngồi trong xe đỡ tức khi đóng cửa và dễ đóng cửa ) , em nghĩ chổ này kêu lớn nên bác nghe được .

Có thể có một bộ phận nào đó lỏng ốc rung rinh, anh vào TH họ có đủ tools để ktra cho mình luôn.

• Like
Reactions: Ngove
Hạng B2
9/4/11
190
6
0
47

tonngocnghia nói:
@dunghailua: Cái HU trên không đắt hơn kovan bao nhiêu đâu. Nếu đầu kovan có GPS thì mắc hơn cái HU đó luôn đó Bác.
Cái này rẻ hơn 1 chai so với cái em post bài trên đó. Tính năng giống nhau :D
[KIA-Carens Corner] Góc chia sẻ, trao đổi mọi vấn đề về xe Carens

PS: Em không bán hàng này nha Bác nhưng thấy hàng ngon, ít bổ, rẻ thì giới thiệu để AE đỡ bị chặt chém thôi
[KIA-Carens Corner] Góc chia sẻ, trao đổi mọi vấn đề về xe Carens

HU này có tích hợp được các phím điều khiển trên vo-lang không bác N?

Tập Lái
13/10/10
22
0
0

Bác mở cửa hộc để đồ bên lơ rồi tháo cái lọc gió ra mà thổi. Đảm bảo thổi sạch xong là lạnh lại xun xxx ngay mà:D

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM

Nếu xét về chất lượng âm thanh HU của tq, Tw chắc chắn không = hàng hiệu được. Nhưng được cái giá rẻ và tiện dụng. Chất lượng thì theo em nó khá ổn, hàng họ jack cắm khá chuẩn. Như em đang gắn HU của Tw nhưng không hài lòng với chất lượng âm thanh của nó (xe em đã đầu tư ampli + loa pioneer :D). Em vẫn dùng cái HU này với mục đích GPS, radio, DVD cho F1 thì quá tiện. Về âm thanh em lấy cái sony walkman mp3 phát cho cái ampli là quá cool. Với giá dưới 5 tr cho cái HU 2din + GPS, dual zone thì hiện tại rất hợp lý, cái Tw thì hơn 6tr 1 chút.

@Hiền đệ :D. Hôm T2 người nhà A qua gặp anh Lọc, gặp được ảnh thì ảnh nói đợi chút...chờ 1 lúc...ổng lấy chìa khóa xe chạy đi đâu đó... chờ gần 1 giờ chẳng thấy ổng đâu nên anh kêu người nhà về luôn :(. Hôm qua đưa xe lên bác Vui và đã fix xong vụ lọc xọc óc óc... nhẹ cả người, bác Vui chế mấy cái cao su luôn rồi!

@Vậy là xe cà rem của em đã xử được căn bệnh mãn tính là phát ra tiếng kêu ọc ọc... mỗi khi xe dao động... mà bên TH BH không tìm ra bệnh còn TH PMH chẩn đoán sai!!! Báo hại em ship cặp phuộc sau cà rem của bác Mát về cất kho làm sơ-cua luôn :mad:. Bác nào thay phuộc thì call em để lại, không tính $ ship nhé

Nguyên nhân và thuốc chữa lại được phát hiện bởi một bệnh viện tư be bé nằm ở vùng ngoại ô SG mới đau chứ :D Đó là gara Vui! Thuốc chữa lại là thuốc nội và giá rẻ nữa :D

Bác kia cờ rờ mờ tờ đem xe đến Vui khám thử xem sao

@Go: nó có dây ra cho đk trên vo-lăng nhưng Na không có nút nên em cũng không nghiến cu nữa :D

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: an0173a and Ngove
qdc confirmed
Hạng D
4/10/10
1.713
200
63

Bác Nghĩa

Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh

Na mà muốn điều khiển trên vô lăng cũng được và cũng tốn $ một chút .

Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh

Em đang thất nghiệp buồn quá không việc gì làm lấy Cà rem ra độ chơi để giết thời gian .
Lúc lắp Security cover vào rồi nhưng chưa kéo tấm che vào móc thì bầy hầy thế này .

Kéo tấm che , đậy cốp sau lại thì lịch sự thế này ( ai biết bên trong bầy hầy )

2 công thực hiện trong 30 phút .

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Ngove
Hạng B2
18/12/06
171
72
28

NếChào bác 4runner, cái tấm security cover mua ở đâu vậy bác? Nêú lắp vào khi sử dụng hàng ghế thứ 3 cái tấm che này nằm ở đâu, cám ơn bác

DP confirmed
Hạng D
29/11/04
1.325
510
83

hay quá, bác 4Runner mua tấm sì-cu-rờ-ti ở đâu vậy?