DP confirmed
Hạng D
29/11/04
1.325
510
83
Re:[KIA-Carens Corner] Góc chia sẻ , trao đổi mọi vấn đề về xe Kia Carens

Bác Nghĩa có thể chia sẽ kinh nghiệm sử lý vụ lọc cọc không? xe em cũng có tiếng lọc cọc khi xe chạy qua đường gồ ghề lồi lõm làm xe dao động

tonngocnghia nói:
Nếu xét về chất lượng âm thanh HU của tq, Tw chắc chắn không = hàng hiệu được. Nhưng được cái giá rẻ và tiện dụng. Chất lượng thì theo em nó khá ổn, hàng họ jack cắm khá chuẩn. Như em đang gắn HU của Tw nhưng không hài lòng với chất lượng âm thanh của nó (xe em đã đầu tư ampli + loa pioneer :D). Em vẫn dùng cái HU này với mục đích GPS, radio, DVD cho F1 thì quá tiện. Về âm thanh em lấy cái sony walkman mp3 phát cho cái ampli là quá cool. Với giá dưới 5 tr cho cái HU 2din + GPS, dual zone thì hiện tại rất hợp lý, cái Tw thì hơn 6tr 1 chút.

@Hiền đệ :D. Hôm T2 người nhà A qua gặp anh Lọc, gặp được ảnh thì ảnh nói đợi chút...chờ 1 lúc...ổng lấy chìa khóa xe chạy đi đâu đó... chờ gần 1 giờ chẳng thấy ổng đâu nên anh kêu người nhà về luôn :(. Hôm qua đưa xe lên bác Vui và đã fix xong vụ lọc xọc óc óc... nhẹ cả người, bác Vui chế mấy cái cao su luôn rồi!

@Vậy là xe cà rem của em đã xử được căn bệnh mãn tính là phát ra tiếng kêu ọc ọc... mỗi khi xe dao động... mà bên TH BH không tìm ra bệnh còn TH PMH chẩn đoán sai!!! Báo hại em ship cặp phuộc sau cà rem của bác Mát về cất kho làm sơ-cua luôn :mad:. Bác nào thay phuộc thì call em để lại, không tính $ ship nhé

Nguyên nhân và thuốc chữa lại được phát hiện bởi một bệnh viện tư be bé nằm ở vùng ngoại ô SG mới đau chứ :D Đó là gara Vui! Thuốc chữa lại là thuốc nội và giá rẻ nữa :D

Bác kia cờ rờ mờ tờ đem xe đến Vui khám thử xem sao

@Go: nó có dây ra cho đk trên vo-lăng nhưng Na không có nút nên em cũng không nghiến cu nữa :D

Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh

Dùng tấm này khi không dùng hàng ghế 3 ( xếp lại ) , nếu dùng hàng ghế 3 thì tháo ra cuộn lại . Em nhờ anh em KCC của otofun Hà nội mua giúp đó .
Khi tự cuộn lại nó như thế này .

• Like
Reactions: Ngove
Hạng D
8/5/09
2.558
362
83
50

4runner nói:
Kéo tấm che , đậy cốp sau lại thì lịch sự thế này ( ai biết bên trong bầy hầy )
Rồi xài một thời gian cũng không biết bên trong bầy hầy nhưng bên ngoài chắc chắn cũng bầy hầy trở lại

Anh 4 bỏ tụi em theo hội Carens Hanoi rồi phải hem

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM

@DP: Xe em bị cái khóa cửa cốp sau. Lúc sập cửa nó rút vô không chặt như lúc mới. Lúc dao động mạnh hoặc cộng hưởng với rung lắc thân xe nó phát ra tiếng kêu âm thanh cọc..ọc..cọc..ọc.. Tiếng kêu này không hoàn toàn xảy ra cùng với chu kỳ xe qua ổ gà, không lớn, không nhỏ nhưng thằng tài xế là nghe rõ nhất!! Tiếng kếu xe em phát ra từ phía bên phải. Nghe rất giống phát ra từ gầm xe. Nhiều thợ thuyền đã ngồi tại vị trí băng 3 cũng phán tiếng kêu từ gầm nên toàn suy đoán từ gầm--- chẩn đoán sai!!
Xử lý thì đơn giản thôi nhưng phát hiện đúng chỗ kêu thì mất nhiều thời gian :mad:. Bác có thể thử = cách mở cốp sau rồi chạy thử (có thể cột dây cho nó không mở hẳn ra sau để chạy thử. Nếu vẫn chưa tìm ra thì em nghĩ bác nên đưa đến bác Vui 1 lần thử xem sao
Chúc Bác thành công :)

• Like
DP confirmed
Hạng D
29/11/04
1.325
510
83

cảm ơn thông tin của bác Nghĩa
tonngocnghia nói:
@DP: Xe em bị cái khóa cửa cốp sau. Lúc sập cửa nó rút vô không chặt như lúc mới. Lúc dao động mạnh hoặc cộng hưởng với rung lắc thân xe nó phát ra tiếng kêu âm thanh cọc..ọc..cọc..ọc.. Tiếng kêu này không hoàn toàn xảy ra cùng với chu kỳ xe qua ổ gà, không lớn, không nhỏ nhưng thằng tài xế là nghe rõ nhất!! Tiếng kếu xe em phát ra từ phía bên phải. Nghe rất giống phát ra từ gầm xe. Nhiều thợ thuyền đã ngồi tại vị trí băng 3 cũng phán tiếng kêu từ gầm nên toàn suy đoán từ gầm--- chẩn đoán sai!!
Xử lý thì đơn giản thôi nhưng phát hiện đúng chỗ kêu thì mất nhiều thời gian :mad:. Bác có thể thử = cách mở cốp sau rồi chạy thử (có thể cột dây cho nó không mở hẳn ra sau để chạy thử. Nếu vẫn chưa tìm ra thì em nghĩ bác nên đưa đến bác Vui 1 lần thử xem sao
Chúc Bác thành công :)

Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh

Phạt cái tội nói bậy nè
Bác Libor có vào thớt này trao đổi vấn đề này mà . Pyben cứ dạo bên CNL xem bưởi bòng chả để ý gì cả . V1 mà biết được thì rồi xong luôn . :D:D
pyben nói:
4runner nói:
Kéo tấm che , đậy cốp sau lại thì lịch sự thế này ( ai biết bên trong bầy hầy )
Rồi xài một thời gian cũng không biết bên trong bầy hầy nhưng bên ngoài chắc chắn cũng bầy hầy trở lại

Anh 4 bỏ tụi em theo hội Carens Hanoi rồi phải hem

• Like
Hạng B2
13/11/11
195
20
18
33

Cám ơn các bác đã giúp em, chắc đợi khi nào xe em được 1.000km lên thay nhớt rồi nhờ KTV kiểm tra dùm luôn

Hạng B2
18/2/04
174
0
0

Uả bác 4chạy lên chức OS OM hồi nào vậy ta? Lâu em không vô giờ có nhiều thứ mới hay quá he,

Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh

Lâu nay không thấy bác hoachuoi lên 4r ,em chạy chức đấy bác ợ hehe

• Like
Hạng B2
9/4/11
190
6
0
47

4runner nói:
Dùng tấm này khi không dùng hàng ghế 3 ( xếp lại ) , nếu dùng hàng ghế 3 thì tháo ra cuộn lại . Em nhờ anh em KCC của otofun Hà nội mua giúp đó .
Khi tự cuộn lại nó như thế này .

A4 lề Log là em . . . vặt cái này
. Em thề, em hứa, em đảm bảo, . . .