Hạng D
23/5/11
1.016
263
83
Re:[KIA-Carens Corner] Góc chia sẻ , trao đổi mọi vấn đề về xe Kia Carens

pcchipvn nói:
Chào cả nhà, lâu rồi em mới vào lại diễn đàn nên số bài tăng nhiều quá đọc không nổi. Cac bác cho em hỏi là em sắp chạy đêm về một số tỉnh miền Tây nên định thay đèn pha và cos cho em Carens. Không biết hiệu quả sáng có tăng đáng kể không? Nếu có thì không biết nên thay loại nào và thay ở đâu ạ?

Em vẫn đang dùng đèn theo xe.

Em cảm on cả nhà nhiều ạ.
Trong hội này nói về đèn đóm chỉ có xe Anh Tư và bác Tôn là xịn nhất, để hai bác này tư vấn cho bác nhé, Anh Tư ui

Hạng D
30/3/11
1.164
5
38
44
Cà Mau, Cần Thơ

Cà Rem sau này có bi nhưng dùng bóng halogen, em thấy thay bóng halogen bằng bóng xeon ở bi chế độ cos thì chạy vô tư.
Bóng Philip em có dùng rồi, đúng là sáng hơn bình thường 1 chút, tuổi thọ thì từ lúc thay đến giờ chưa thấy hư hao gì hết:D.

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM

Thay bóng chỉ là 1 giải pháp và khả năng tăng sáng là 1 phần thôi, kể cả độ lại Bi-xenon xịn. Cách giải quyết là gắn thêm aux light, nhưng đôi khi làm xấu cái xe đi. Nếu gắn AUX light thì mỗi khi bác chạy đèn cos có đến 04 đèn chứ không phải là 02 đèn!Bác nên nghiên cứu gắn đèn cản thành xenon song song với cos hoặc gắn thêm đèn hella ff75, ff50.

Hạng D
30/3/11
1.164
5
38
44
Cà Mau, Cần Thơ

tonngocnghia nói:
Thay bóng chỉ là 1 giải pháp và khả năng tăng sáng là 1 phần thôi, kể cả độ lại Bi-xenon xịn. Cách giải quyết là gắn thêm aux light, nhưng đôi khi làm xấu cái xe đi. Nếu gắn AUX light thì mỗi khi bác chạy đèn cos có đến 04 đèn chứ không phải là 02 đèn!Bác nên nghiên cứu gắn đèn cản thành xenon song song với cos hoặc gắn thêm đèn hella ff75, ff50.
@Tôn lão: dìa nhà bắt độ kìa.:D

Hạng D
18/3/10
2.606
674
113

tonngocnghia nói:
Na mụp độ như vậy đc. còn CRs nhìn giống ai đại ca!?:mad::D

Hạng D
5/9/09
2.219
464
83

Cái dzụ spa em nhìn khoái quá, lúc cưới về đến giờ e k dám xịt nước vô vì sợ bị nhức đầu xổ mũi thì mệt. Hôm nào các cụ bô lão đi spa cho e đu theo với nhá :))

Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh

Xe bác có đến 8 ballast nên sợ nhức đầu xổ mũi là có cơ sở .:D:D
moivaonghe nói:
Cái dzụ spa em nhìn khoái quá, lúc cưới về đến giờ e k dám xịt nước vô vì sợ bị nhức đầu xổ mũi thì mệt. Hôm nào các cụ bô lão đi spa cho e đu theo với nhá :))

Tập Lái
30/12/10
31
0
0
TĐ - SG

skint nói:
Có hai loại tăng sáng hiện nay là Osram va Philips. Philips thì giá mắc hơn. Khoảng 1.2tr cho 2 cặp H1 và H7 Osram vs Philips là hơn 2M.
Về độ sáng thì hầu như tương đương, nhưng về tuổi thọ thì em nghe mọi người nói Philips bền hơn.
Em đang dùng H1 pha là Osram, sáng tốt, cos thì dùng xenon.
Nếu có dk thì anh nên trang bị xenon nếu hay đi đêm nhiều, sẽ an toàn hơn.
Cảm ơn bác Skint đã hướng dẫn cụ thể. Em cũng ít đi đêm nên có lẽ tạm thời sẽ thay sang Philips Extream Vision để sáng sủa hơn đã! Vụ xenon em sẽ lên kế hoạch để góp lúa sau ạ. Các bác Kia nhà mình có góp ý chỗ nào bán bóng Philips có hỗ trợ cho KIA FC member không ạ? (Thật ra là yên tâm về chất lượng là chính vì em thấy giờ nhiều chỗ bán bóng quá!) :)

Em cảm ơn các bác nhiều.

Last edited by a moderator:
Hạng D
18/3/10
2.606
674
113

pcchipvn nói:
skint nói:
Có hai loại tăng sáng hiện nay là Osram va Philips. Philips thì giá mắc hơn. Khoảng 1.2tr cho 2 cặp H1 và H7 Osram vs Philips là hơn 2M.
Về độ sáng thì hầu như tương đương, nhưng về tuổi thọ thì em nghe mọi người nói Philips bền hơn.
Em đang dùng H1 pha là Osram, sáng tốt, cos thì dùng xenon.
Nếu có dk thì anh nên trang bị xenon nếu hay đi đêm nhiều, sẽ an toàn hơn.
Cảm ơn bác Skint đã hướng dẫn cụ thể. Em cũng ít đi đêm nên có lẽ tạm thời sẽ thay sang Philips Extream Vision để sáng sủa hơn đã! Vụ xenon em sẽ lên kế hoạch để góp lúa sau ạ. Các bác Kia nhà mình có góp ý chỗ nào bán bóng Philips có hỗ trợ cho KIA FC member không ạ? (Thật ra là yên tâm về chất lượng là chính vì em thấy giờ nhiều chỗ bán bóng quá!) :)

Em cảm ơn các bác nhiều.
Em bít chổ này bán Philips -> http://www.songlongauto.c...6&doCheckShow_id=5
Còn Osram có chổ này -> http://kynguyenanhsang.co...ang-vang-90_47316.html

AE còn bít chổ nào lên chỉ dùm anh pcchipvn

Hạng B2
12/9/11
388
35
28

em vừa tông đít xe người ta, giờ các bác biết chỗ nào mua hộp mica biển số trước không, cái đang xài bể rồi.