Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh
Re:[KIA-Carens Corner] Góc chia sẻ , trao đổi mọi vấn đề về xe Kia Carens ( Index ở trang 1 )

Bình thường với carens AT từ đời 2011 về sau đó bác , đời trước 2011 Trường Hải cắt mất bộ phận này .

hoacvxd nói:
Các bác cho em hỏi chút:
Xe em AT khi đi chậm, nhấn phanh theo kiểu nhấp nháy, thả nhấn, thả nhấn thì có tiếng lạch tạch ở cần số như kiểu có lực tác động ngược từ hộp số lên cần số, không biết như vậy có bình thường không ạ.

• Like
Reactions: Ngove
Hạng F
20/6/05
5.430
269
83
35
Re:[KIA-Carens Corner] Góc chia sẻ , trao đổi mọi vấn đề về xe Kia Carens ( Index ở trang 1 )

4runner nói:
Bình thường với carens AT từ đời 2011 về  sau đó bác , đời trước 2011 Trường Hải cắt mất bộ phận này .

hoacvxd nói:
Các bác cho em hỏi chút:
Xe em AT khi đi chậm, nhấn phanh theo kiểu nhấp nháy, thả nhấn, thả nhấn thì có tiếng lạch tạch ở cần số như kiểu có lực tác động ngược từ hộp số lên cần số, không biết như vậy có bình thường không ạ. 
Như vậy Calem trước 2011 êm ái hơn --> pro hơn, từ 2011 trở đi Thaco đã gắn bộ kèn kêu "lạch tạch" để nhắc tài xế rằng xe đang trong trạng thái thắng nhấp-nhả, em thấy có hay ko có cũng được :D. Tuy nhiên gặp các bác thính tai sẽ lo lắng vì cho rằng xe có vấn đề :D:D

Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh

Carens trước 2011 pờ rồ thiệt luôn đoá hụi chưởng , đậu xe không cần mở chìa không cần đạp thắng vi vu cần số vô tư .Bửa nào hụi chưởng thu xếp thời gian và mang theo giấy tờ đầy đủ cùng ghé VR đại diện phía Nam nhé .

yeuxehoi nói:
4runner nói:
Bình thường với carens AT từ đời 2011 về sau đó bác , đời trước 2011 Trường Hải cắt mất bộ phận này .

hoacvxd nói:
Các bác cho em hỏi chút:
Như vậy Calem trước 2011 êm ái hơn --> pro hơn, từ 2011 trở đi Thaco đã gắn bộ kèn kêu "lạch tạch" để nhắc tài xế rằng xe đang trong trạng thái thắng nhấp-nhả, em thấy có hay ko có cũng được :D. Tuy nhiên gặp các bác thính tai sẽ lo lắng vì cho rằng xe có vấn đề :D:D

• Like
Hạng D
18/3/10
2.606
674
113

Cuối năm mời AE cafe họp mặt ở Nhà văn hoá Tân Bình số 2 Nguyễn Hiến Lê, QTB. Thân mời:D

Last edited by a moderator:
  • Like
Hạng C
23/3/09
904
226
43

Các bác cho em hỏi tý, em dự định lấy em caren AT 2009 hoặc 2010 gì đó, nếu vào hãng để kiểm tra thì cần chú ý kiểm tra những gì và làm thế nào để lấy được kết quả đó một cách chính xác từ hãng?
Thanks các bác nhiều.

Hạng D
18/3/10
2.606
674
113

Anh nên hỏi chủ xe bảo dưỡng ở showroom nào thì mình đến đó lấy cái history bảo dưỡng của xe (nếu chủ xe ko lưu lại file giấy).

Xe tùy theo chạy nhiều hay ít. Đời 2009, em dự đi khoảng trên dưới 30k km. Theo em nên kiểm tra những mục sau :
1. Khung gầm (có bị accident ko)
2. phuộc, rotuyn
3. bạc đạn bánh xe
4. Độ mòn lốp
5. Thước lái (có rỉ dầu ko)
6.Bố thắng
7. Máy êm, không rung giật, idle khoảng 700rpm
8. Máy lạnh(độ lạnh, block lạnh, quạt gió)
9. Lái thử xem cảm giác lái tốt không
10. Các tiện nghi chức năng trong xe hoạt động bình thường.
11. Đèn ngoài xe hoạt động bình thường.
12. Mâm xe (có nứt, móp, va đụng)
13. ktra màu sơn toàn thân xe (chổ nào sơn khác màu là đã đc sơn lại, sơn lại những vết trầy nhẹ thì OK)
12. v.v.......còn thiếu xót AE bổ sung giúp

Nếu chủ cũ chưa thay dầu thắng, dầu trợ lực lái, nước làm mát, lọc gió, lọc cabin, lọc xăng. Nếu anh mua thì nên thay.
Lawyer nói:
Các bác cho em hỏi tý, em dự định lấy em caren AT 2009 hoặc 2010 gì đó, nếu vào hãng để kiểm tra thì cần chú ý kiểm tra những gì và làm thế nào để lấy được kết quả đó một cách chính xác từ hãng?
Thanks các bác nhiều.

Last edited by a moderator:
Hạng D
8/5/09
2.558
362
83
50

skint nói:
Ước j em đc như anh í:(:D
4runner nói:
Bác Skint lên Mer rồi pà con ui , chúc mừng
Lên roài, ước gì nữa :D

Hạng B1
31/12/11
63
1
8
32

anh Tư cũng mau lên luôn nhen .