Hạng D
27/4/10
1.502
33
48
Hành tinh Xay-da
Re: [KIA-Carens Corner] Góc chia sẻ , trao đổi mọi vấn đề về xe Kia Carens .

Các bác ui, có bác nào nhà có đủ đồ nghề để xách theo nếu được mình thao tác luôn ạ? Em có đồ nghề nhưng đồ nhà nên e là không tháo nổi mấy con ốc to thế kia.

Hạng D
29/10/10
1.107
213
63
Tp Hồ Chí Minh

groschien nói:
Các bác ui, có bác nào nhà có đủ đồ nghề để xách theo nếu được mình thao tác luôn ạ? Em có đồ nghề nhưng đồ nhà nên e là không tháo nổi mấy con ốc to thế kia.
Đồ nghề khoan cắt bê tông em có đủ , vụ này để em lo ( gần nhà em nên thiếu thì chạy bộ về lấy ...)he he !

Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh

groschien nói:

Đừng quá lo lắng bác Gross ợ .:D

Hạng B2
27/7/09
222
158
43
Tp.hcm

Dạ đúng giờ em có mặt ạ!

Hạng D
27/4/10
1.502
33
48
Hành tinh Xay-da

4runner nói:
groschien nói:

Đừng quá lo lắng bác Gross ợ .:D
Bác 4 có ra chơi được không ạ cho mọi người diện kiến xe khủng của bác! :)

Hạng B2
19/9/12
215
18
18
45

Ngày 3/6 em có mẹt ở xì phố dưng em sang cam chơi đến 7/6 mới về, lịch hơi kín ko biết có thời gian hầu các bác cốc cafe đc ko :). Mùng 9 em lại quay ra bắc.

Hạng B2
9/5/07
171
10
18
SG

Các Bác cho em hỏi , Caren nhà em đi cỡ 50.000km vào hãng kiểm tra xì dầu thước lái ( có khả năng là hư phốt ) .... được khuyên thay luôn thước lái cho chắc ăn ??? Theo kinh nghiệm các bác thấy có nên thay phốt hay phục hồi nếu ty bị rỗ hông , Nếu Phục hòi thì xài đc khoảng bao lâu ??? nhà nghèo có mỗi con xe cưng nên em phải cân nhắc chi phí lắm ..... NHờ các bác cho ý kiến , Cám ơn .

Hạng D
18/3/10
2.606
674
113

theo em biết thì phục hồi ở Quang Vũ-ADV phục hồi và bảo hành 3 tháng, còn sau đó bền bao lâu thì em không biết. Trước em có làm chiếc I30 bị rơ kêu cụp cụp chổ trục thước lái ra bánh xe, phục hồi chạy đc hơn 3 tháng thì cụp cụp trở lại.
Giá cả theo em biết cũng rẽ thôi 600~900k. Anh có thể phục hồi thử rồi report AE biết. Vì thước lái mới trong hãng cũng hơn 10tr, cũng đáng để thử 1 lần:D.

Camry03012007 nói:
Các Bác cho em hỏi , Caren nhà em đi cỡ 50.000km vào hãng kiểm tra xì dầu thước lái ( có khả năng là hư phốt ) .... được khuyên thay luôn thước lái cho chắc ăn ??? Theo kinh nghiệm các bác thấy có nên thay phốt hay phục hồi nếu ty bị rỗ hông , Nếu Phục hòi thì xài đc khoảng bao lâu ??? nhà nghèo có mỗi con xe cưng nên em phải cân nhắc chi phí lắm ..... NHờ các bác cho ý kiến , Cám ơn .

Hạng D
18/3/10
2.606
674
113

Với lại về công nghệ gia công chế tạo thì em hoàn toàn ko nghi ngờ gì về khả năng của thầy thợ VN, nhưng về công nghệ vật liệu thì phải xem lại. Nó ảnh hưởng đến tuổi thọ và độ bền của chi tiết máy. Nên đồ chế lại đa phần ko đáp ứng tiêu chuẩn kỹ thuật.
Nhưng em rất thích thử đi rồi biết...chưa thử thì chỉ nói theo sách vở thôi
:D