Hạng D
29/10/10
1.107
213
63
Tp Hồ Chí Minh
Xem lại ốp nhựa lòng vè, ron cửa bên tài có bị bẹp không nhé.:3ddown:
Có thể bị tắc đuong thoát nước trong khoang máy ( chỗ cần gạt nước ) nên thấm vào bên trong chứ khó lọt nước vào phía lòng vè hoặc từ cửa ,do xe N có dán thêm ron cửa rồi mà .Em đoasn vậy thôi
:3dngacnhien:

Hạng D
27/4/10
1.502
33
48
Hành tinh Xay-da
Không anh Văn à, nếu từ chỗ ấy thì không liên quan đến vụ vũng nước ở tốc độ cao, em sẽ cho tháo hốc bánh ra kiểm tra nó bị thủng hay mất chi tiết nào đó che chắn thân xe lại chăng?

Hạng D
27/4/10
1.502
33
48
Hành tinh Xay-da
Hôm nay hãng báo với em là có 1 cục cao su bị sút ra thành ra nước vào thoải mái. Để mai em check lại cái cục đó nằm ở vị trí mô rồi có gì chụp hình cho nhà mình nhỡ có bị giống em thi rút tí kinh.. nghiệm nhé!
Cám ơn quý vị đã quan tâm theo dõi!

• Like
Reactions: hoangvualpha
Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh
Cuối tuần rồi rảnh rỗi em làm vệ sinh bướm ga CR sau 25k km.
Hình này lúc mới tháo ống hút, thấy sạch vậy đó...
[KIA-Carens Corner] Góc chia sẻ, trao đổi mọi vấn đề về xe Carens

Nhưng khi xịt RP7 vào rồi lau 1 vòng thì ra màu này.

Mặt sau của bướm ga khuất và dơ hơn mặt trước nên em tháo cọc bình và tháo 4 con ốc ra để vệ sinh mặt sau.

Sau khi vệ sinh xong tiếng máy cầm chừng nhanh hơn tí, đều đặn hơn và xe không còn ỳ ở ga đầu. Sau khi làm vệ sinh em mới đi 50km nên chưa xác định xe có ít hao xăng máy bốc, lạnh sâu và êm hơn không?:3dcuoi:
Các bác có thể tự làm được chỉ vài dụng cụ đơn giản thôi.

Hạng D
23/3/05
2.198
285
83
Cuối tuần rồi rảnh rỗi em làm vệ sinh bướm ga CR sau 25k km.
....
Các bác có thể tự làm được chỉ vài dụng cụ đơn giản thôi.
Anh 4 hay quá... đơn giản mà không dễ làm àh... anh em nào có nhu cầu thì gom lại cafe cuối tuần anh 4 spa tập thể luôn nhỉ :D

Hạng D
12/9/09
1.787
62.824
113
Sai Gon
Bác 4 thì cool roài.:)
Hôm trước em ghé Kia hỏi thăm cà rem form mới, nghe chú sale nói giá chắc sẽ ngang Ỉn vì ốp sần dữ hơn bản hiện tại.
Không biết thực hư thế nào.

• Like
Reactions: nopainnogain
Hạng D
23/5/11
1.016
263
83
sáng thu 7 thì cho em dang ký giữ 1 chỗ nha+ bác chỉnh ga ganty giùm em luôn đc hem :D