Hạng D
3/5/13
1.231
348
83
Cuối tuần em có đi cân mâm, chỉnh thước lái...sáng nay test 100km/h ở đại lộ Đông Tây thì chưa thấy hiện tượng run tay lái như lần chạy trên cao tốc Trung Lương. Có lẽ ĐL Đông Tây mặt đường tốt hơn nên em chưa đánh giá chính xác được. Chắc phải test 1 chuyến về Miền Tây nữa quá.
Các bác cho em hỏi vụ thay vỏ cho Carens. Em có tham khảo thì có 3 lựa chọn sau:
1. Bridgestone Turanza GR100: 2tr5/cái
2. Bridgestone Ecopia : 2tr4/ cái (dòng gì em quên rồi)
3. Dunlop SP SPORT LM703: 2tr3/ cái
Dòng GR100 là mới nhất chạy êm nhưng nghe nói vỏ cũng mềm nên dễ bị mòn, bị ăn đinh...
Có bác nào đã sử dụng một trong các vỏ trên thì cho em xin ý kiến. Hoặc tư vấn để em chọn vỏ thích hợp cho xe.
Cám ơn các bác.

Hạng B2
14/7/14
286
148
43
Chào các Bác, em lính mới, mong các Bác chỉ giáo. Em vào đọc các bài link ở trang đầu nhưng hình như bị lỗi. Bác nào giúp em links các Bài đó được không ah, Cảm ơn nhiều.

Hạng D
18/3/10
2.606
674
113
Chào các Bác, em lính mới, mong các Bác chỉ giáo. Em vào đọc các bài link ở trang đầu nhưng hình như bị lỗi. Bác nào giúp em links các Bài đó được không ah, Cảm ơn nhiều.
anh 4 rãnh giúp giùm.

• Like
Reactions: hoangkimgiac
Hạng D
18/3/10
2.606
674
113
Hàng QV hiệu KYB đó bác Skint, để tuần này vào Kia NVT bảo dưỡng hỏi thêm xem sao
Nếu đúng là hàng KYB thì vẫn ngon hơn OEM Kia. KYB là brand của Japan, có thể họ cũng sx ở Korea. Giá một cặp KYB sau cho Rondo ở US khoảng 1.1tr, Kia TH 2,2tr (chưa công thay), QV KYB 1.7tr là giá cũng đc:3dcuoigif:

Hạng D
18/3/10
2.606
674
113
Cuối tuần em có đi cân mâm, chỉnh thước lái...sáng nay test 100km/h ở đại lộ Đông Tây thì chưa thấy hiện tượng run tay lái như lần chạy trên cao tốc Trung Lương. Có lẽ ĐL Đông Tây mặt đường tốt hơn nên em chưa đánh giá chính xác được. Chắc phải test 1 chuyến về Miền Tây nữa quá.
Các bác cho em hỏi vụ thay vỏ cho Carens. Em có tham khảo thì có 3 lựa chọn sau:
1. Bridgestone Turanza GR100: 2tr5/cái
2. Bridgestone Ecopia : 2tr4/ cái (dòng gì em quên rồi)
3. Dunlop SP SPORT LM703: 2tr3/ cái
Dòng GR100 là mới nhất chạy êm nhưng nghe nói vỏ cũng mềm nên dễ bị mòn, bị ăn đinh...
Có bác nào đã sử dụng một trong các vỏ trên thì cho em xin ý kiến. Hoặc tư vấn để em chọn vỏ thích hợp cho xe.
Cám ơn các bác.
nếu ko run tay lái ở 100km/h như lần trước thì mâm đã cân bằng. anh thử xem họ có bán Michellin Defender hay Primier A/S không? Hay loại này là good nhất dòng Michellin cho Carens.

Vỏ xe có nhiều loại cùng một brand do tùy nhu cầu khách hàng, túi tiền...loại tiết kiệm xăng thì mau mòn, cho cảm giác lái ko tốt. Loại cho cảm giác lái tốt, lâu mòn thì hao xăng hơn. Mình tìm loại nào cân bằng các yếu tố trên thì ổn.
Còn vừa muốn tiết kiệm xăng, lâu mòn, êm, cảm giác lái tốt thì tốn tiền:3dcuoigif:

Hạng D
3/5/13
1.231
348
83
nếu ko run tay lái ở 100km/h như lần trước thì mâm đã cân bằng. anh thử xem họ có bán Michellin Defender hay Primier A/S không? Hay loại này là good nhất dòng Michellin cho Carens.

Vỏ xe có nhiều loại cùng một brand do tùy nhu cầu khách hàng, túi tiền...loại tiết kiệm xăng thì mau mòn, cho cảm giác lái ko tốt. Loại cho cảm giác lái tốt, lâu mòn thì hao xăng hơn. Mình tìm loại nào cân bằng các yếu tố trên thì ổn.
Còn vừa muốn tiết kiệm xăng, lâu mòn, êm, cảm giác lái tốt thì tốn tiền:3dcuoigif:
Bác Skint đang đi vỏ dòng nào vậy? Defender hay Primier A/s giá khoảng bao nhiêu bác? Em chọn loại nào lâu mòn và cảm giác lái tốt. Còn tốn xăng thì không quan trọng lắm vì em cũng ít đi.

Hạng D
18/3/10
2.606
674
113
Em đi loại vỏ BS Turanza cũ từ 2008 đến giờ. Nếu anh thích BS thì chọn Turanza Serenity Plus là dòng tốt nhất theo yêu cầu lâu mòn và cảm giác lái tốt, còn loại Turanza khác thì theo đánh giá của 4rum nước ngoài chỉ tạm đc thôi.

Nhưng em từng hỏi một số shop ở LTT thì họ chỉ có loại Turanza gai thường, anh hỏi thử Michelin Defender hay Premier A/S xem LTT có không!? LTT thường chỉ nhập hàng thường thường bậc trung, giá chấp nhận đc. Cao cấp hơn thì ko có :(

Vỏ mâm R17 thì giá cao hơn mâm R16 khoảng 1tr. Khoảng 3th trước em hỏi Triều Hải vỏ Michelin (chưa biết loại gai gì) cho mâm R16 khoảng 2.4tr/cái.

• Like
Reactions: xuanvanvn
1wd
Hạng C
20/3/12
500
32
28
35

Đọc từ đầu vậy.

• Like
Reactions: skint
1wd
Hạng C
20/3/12
500
32
28
35
chắc mất cả tuần mới hết 725 pages:3dcuoigif:. Sửa có dễ ko anh? để e có time e sửa lại:3danbanh:
Có vậy mới nắm hết các vấn đề của Carens chớ lị.