Hạng B1
22/12/08
64
0
6
Dear cả nhà,

Do 1 lần sơ xuất, bất cẩn, em đã làm vợ 2 bị soạt cánh (mở quá rộng) làm bị móp phần mép cửa (phần phía dưới kính chiếu hậu).

Nay nhờ cả nhà tư vấn nơi em có thể làm thẩm mỹ lại cho em nó an toàn.
Em có thể mang đến KIA NTV được không ?

Thanks.

Hạng F
16/11/11
5.407
531
113
Cần Thơ, Vĩnh Long, Đồng Tháp
Chia buồn cùng pác, lần sau nhớ nhìn cẩn thận, và dặn người nhà (ở cửa sau ) xem xét có chướng ngại vật (quan trọng nhất là xe khác chạy bên ngoài ) không hãy mở cửa.
Xe pác có mua Bảo hiểm 2 chiều (toàn thân xe ) không ? Nếu có thì báo BH làm lại. Không thì tự bỏ tiền ra bất cứ tiệm nào cũng làm được (nhưng nên chọn tiệm quen hoặc anh em giới thiệu có uy tín ) Bị móp ở cánh cửa vậy thì hơi khó sửa, chắc cũng tầm 1 giạ lúa đó.

Last edited by a moderator:
Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
Hi, sửa chữa thông thường: làm đồng lại, rồi sơn.
Sửa chữa "sang": thay luôn cánh cửa!
Có BH thì họ chỉ chi trả theo PA 1 thôi....
PA 2 thì bác tự chi trả....

Em dzọt đây......

Hạng C
12/5/07
505
7
18
BMW - Euro Auto
Bác cứ mang đến KIA NVT, Bình Tân, hay PMH gì cũng được miễn là gần nhà bác mà xử. Như bác miêu tả thì trong vòng 1 nốt nhạc là giải quyết được rồi bác ơi :D

Hạng D
17/8/09
3.328
29.438
113
TP.Thủ Dầu Một-Bình Dương
riofocus nói:
Dear cả nhà,

Do 1 lần sơ xuất, bất cẩn, em đã làm vợ 2 bị soạt cánh (mở quá rộng) làm bị móp phần mép cửa (phần phía dưới kính chiếu hậu).

Nay nhờ cả nhà tư vấn nơi em có thể làm thẩm mỹ lại cho em nó an toàn.
Em có thể mang đến KIA NTV được không ?

Thanks.
xe bác bị nhiều không, nếu không bác cứ để như vậy mà chạy, không cần làm đâu, nếu mà nhìn thấy nhiều quá rồi đi làm, chứ bây giờ bác mang xe đi làm rồi lỡ không vừa ý bác nửa thì bực lắm, em cũng như bác, xe mua về chạy chưa được 1000km thì bị đá văng đá, ở cửa sau, em thấy nhỏ quá nên e cũng chăng đi làm, chứ đưa xe ra mà sơn thành 2 màu chắc em die:mad:

Hạng D
15/10/10
3.303
33
48
40
www.quyiphone.com
gọi bảo hiểm cho họ biết tình trạng vậy , sau đó đem vào KIA PN , nếu nặng bảo hiểm nó thay cho cái mới luôn , bữa e vô thấy 1 em Sorento bị rớt cửa luôn , liberty nó đền cho nguyên cái cửa , nhẹ thì đồng sơn thôi

Hạng B1
22/12/08
64
0
6
Bảo hiểm hết hạng rồi hihi.

Mà không bị trầy sơn, chỉ bị móp méo 1 tí ...bự dài 2 tất. Chắc cuối tuần em chạy lên KIA NVT.

Hạng D
15/10/10
3.303
33
48
40
www.quyiphone.com
k bị trầy sơn thì bác đem qua bác Dương ruaxedidong trị mốp méo cho , bác đó có quen mấy chú thợ bên Mer chỉnh ngon lắm , họ có dụng cụ chỉnh rất pro , chỉnh xong k biết bị móp luôn đó , bác gọi trước để bác ý dặn mấy chú thợ 0903360633