Hạng B2
16/11/14
145
79
28
41
Thưa các cụ, khi em chạy xe trên mặt đường không bằng phẳng, nhưng cũng là đường bê tông, có cảm giác xe bị chao đảo như xẹp lốp, xuống kiểm tra thì lốp không bị gì, chạy tốc độ càng cao thì cảm giác chao càng rõ. Vô lăng cũng không bị chao theo xe. Vậy em muốn hỏi xe em thế có bị lỗi gì không, nguyên nhân do mặt đường hay do lốp xe ạ. Lốp em xài là Good year ạ. Vấn đề này đi cân mâm, đảo lốp có giải quyết được không ạ. Thks các cụ.

Hạng C
12/6/14
616
280
63
51
Bác chỉ cần bỏ ra 100k cân mâm bấm chì sẽ cải thiện dc nhiều đó

Hạng C
1/3/13
578
377
63
Nếu đi đường tốt ở tốc độ cao mà vẫn bị thì có 2 khả năng là mâm võ không chuẩn nên cân lại sẽ hết, còn nếu võ cũ bị phù thì thua. còn nếu đường tốt không bị mà chỉ bị đường xấu thì khả năng do hệ thống lái hoặc Bạc đạn có vấn đề, tốt nhất bác mang đi gara nó kt cho yên tâm.

Hạng D
10/6/10
1.392
1.219
113
Mình nghĩ là do đường xấu nên xe bám đường ko tốt, cảm giác lái bị nhẹ nên cảm giác xe bị chao. Nếu đi đường tốt tốc độ cao mà lái bị rung hay chao thì cân mâm lại bác a5h.

• Like
Reactions: nguyenlongkt
Hạng B2
16/11/14
145
79
28
41
Nếu đi đường tốt ở tốc độ cao mà vẫn bị thì có 2 khả năng là mâm võ không chuẩn nên cân lại sẽ hết, còn nếu võ cũ bị phù thì thua. còn nếu đường tốt không bị mà chỉ bị đường xấu thì khả năng do hệ thống lái hoặc Bạc đạn có vấn đề, tốt nhất bác mang đi gara nó kt cho yên tâm.
Đường tốt không bị bác ạ. Em cũng mang ra hãng check thì thợ bảo là rotyun còn ngon lắm.
Bác chat24 nói đúng quá ạ. Lúc đó cảm giác lái nhẹ lắm nên thấy chao, về đường nhựa tay lái nặng nên thấy bình thường. Em đang định 20k đi cân mâm, đảo lốp luôn ạ.

Hạng B2
20/4/15
345
278
63
bác đổi vỏ đi, nhiều khả năng vỏ có vấn đề nhưng nhìn bên ngoài thì gai còn ngon. Xe em trước cũng bị vậy, thay xong em ru.