Tập Lái
21/8/12
8
0
1
Em mới mua chạy được khoảng 5 ngàn. Không biết là lúc trước hay bây giờ lúc chạy đường vằn, gồ gề thì ghế bên phụ phía sau có tiếng "lóc cóc", đường càng vằn thì kêu càng lớn. Lên cao tốc hay đường bằng phẳng thì không nghe nữa.

Em có đến hãng, nhiều thợ mở cả khoang sau ( ghế, cửa, lock cửa) ra mà cũng không tìm được, kiểm tra cả mâm sau, mở cả phuộc ra luôn mà vẫn vậy.

Có bác nào dùng K3 mà bị trường hợp như em chưa ạ. Em sẽ đang Video có tiếng "lóc cóc" đó lên sau cho mọi người cùng tìm hiểu.

Hạng B2
3/10/11
150
106
43
40
E cũng bị như bác, khi đi đường xấu hay đường hơi gồ ghề thì kêu lọc cọc phía sau, nghe cứ như xe tải. Nhiều khi đi 2 người mà nó kêu thấy mắc cỡ luôn. Nhưng xe e khi chở đủ người fía sau thì ko kêu, e cũng chẳng hiểu sao nữa. Cũng vô hãng, cũng tháo ra nhưng chịu thua... Xe e Hyundai chứ ko fải Kia.

• Like
Reactions: Nhut__Le
Hạng B2
3/10/11
150
106
43
40
E cũng bị như bác, khi đi đường xấu hay đường hơi gồ ghề thì kêu lọc cọc phía sau, nghe cứ như xe tải. Nhiều khi đi 2 người mà nó kêu thấy mắc cỡ luôn. Nhưng xe e khi chở đủ người fía sau thì ko kêu, e cũng chẳng hiểu sao nữa. Cũng vô hãng, cũng tháo ra nhưng chịu thua... Xe e Hyundai chứ ko fải Kia.

Tập Lái
21/8/12
8
0
1

Đúng rùi bác, xe e đi full người hay đi có 1 mình thì cũng như vậy. Không biết nó bị bệnh gì, kiểm tra hoài, mà xe mới thấy mở ra như vậy cũng bùn. Không biết Trường Hải có gắn thiết bị gì trên xe báo đi đường lổm chỏm k ha kkkkk

Hạng D
11/1/07
2.243
3.535
113
Sài Gòn Bến Nghé
ngày xưa em có 1 em captiva cũng bị bệnh này, buồn cười là nó bị bung cái chốt nhựa giữa mấy sợi dây trong tapi cửa (dây cáp mở cửa, dây điện moto kính) nên cứ mỗi lần đi đường dằn nó lại kịch kịch cạch cạch nhức cái đầu và bực lắm, sau tháo ra lấy dây rút rút lại. hay bác thử kt xem nhiều khi lúc thợ thi công thêm option quên lắp hoặc là do nó bung ra.

Tập Lái
21/8/12
8
0
1
ngày xưa em có 1 em captiva cũng bị bệnh này, buồn cười là nó bị bung cái chốt nhựa giữa mấy sợi dây trong tapi cửa (dây cáp mở cửa, dây điện moto kính) nên cứ mỗi lần đi đường dằn nó lại kịch kịch cạch cạch nhức cái đầu và bực lắm, sau tháo ra lấy dây rút rút lại. hay bác thử kt xem nhiều khi lúc thợ thi công thêm option quên lắp hoặc là do nó bung ra.
Cám ơn bác, để mình lên hãng kiểm tra lại