Hạng B1
30/9/13
59
33
18
KIA K3 - Làm sao để phuộc nhún êm ái khi qua gờ giảm tốc và giảm ồn?

Xin chào các bác, em đang đi Kia K3 2015 được 8000 km, xin các bác vài ý kiến làm sao khắc phục:
1/ phuộc nhún không êm ái khi chạy qua gờ giảm tốc và nghe tiếng kêu cụp cụp rầm rầm.
2/ xe chạy đường láng, đẹp thì êm ái, ít có tiếng ồn. Khi vào đường xấu hay đường không láng thì rất ồn.[pagebreak][/pagebreak]

Cám ơn nhiều!

Khôi

Last edited by a moderator:
Hạng B1
30/9/13
59
33
18
Em nghe có bác nói làm cách âm gầm, cửa (vật liệu stp gì đó) và thay phuộc hơi độ after market sẽ khá hơn. Các bác có kinh nghiệm cho xin ý kiến nhé :)

Cám ơn các bác!!!

Hạng D
3/7/14
2.782
10.560
113
Ho Chi Minh City, Vietnam
Xin chào các bác,

Em đang đi Kia K3 2015, khoang 8000km, xin các bác vài ý kiến làm sao khắc phục:

1/ phuộc nhún không êm ái khi chạy qua gờ giảm tốc và nghe tiếng kêu cụp cụp rầm rầm.
2/ xe chạy đường láng, đẹp thì êm ái, ít có tiếng ồn. Khi vào đường xấu hay đường không láng thì rất ồn

Cám ơn nhiều!

Khôi
May quá mình google search câu hỏi của mình ra ngay topic bạn, mình chia sẽ thêm như sau nhé:
- câu 2: xe mình đã khắc phục được bằng cách thay 4 vỏ Michellins Primary ST3 (~11tr)
- câu 1: vẫn đang còn bị giống bạn. Đang tìm giải pháp nâng cấp phuộc nhún mềm, phuộc hơi chắc sẽ hết
Mà search ít thấy chia sẽ của truyền nhân quá.
bên Box E46 của BIM mấy cái này nhiều bác share kinh nghiệm hay lắm

• Like
Reactions: Khoikev
Hạng D
9/2/15
1.125
6.505
113
Xe em K3 đi 5.000km cũng thấy vậy. Nói chung đi đường ngon, láng, thì OK lắm, nhưng đi đường đá dăm thì hơi ồn. Còn qua mấy ổ gà vịt, gà giảm tốc, thì nghe "cộc cộc cộc ". Nhưng nói chung chưa tới 800 củ, thì không đòi hỏi nhiều. Thích êm lên mệ LS600hL, bảo đảm như trên máy bay