Hạng B2
2/3/15
265
310
63
tphcm
Em cũng giống bác
Có remote, nhưng tắt máy, ấn chốt cửa, xe vẫn đóng như thường (chỉ khi đang nổ máy thì đóng kg được thôi)
em thử khi tắt máy rùi mà còn cắm chìa trong ổ -khi đó bác ấn chốt cửa nó sẽ tự dội lên ngay , nhưng khi bác đã rút chìa ra khỏi ổ khoá rùi thì bác nhấn chốt cửa sẽ lock mặc dù chìa remote vẫn còn nằm đâu đó trong xe:3dkhoc:

Hạng C
19/9/14
954
1.774
93
Túm lại là em cứ làm 1 chìa cơ bỏ bóp, để phòng ngừa bị lock, chìa khóa vẫn còn trong xe.
Em có ông bạn, để con nhỏ trong xe, sau đó lock cửa, không mang chìa sơ cua, không vào xe được, sợ 1 lần xanh mặt :).

em thử khi tắt máy rùi mà còn cắm chìa trong ổ -khi đó bác ấn chốt cửa nó sẽ tự dội lên ngay , nhưng khi bác đã rút chìa ra khỏi ổ khoá rùi thì bác nhấn chốt cửa sẽ lock mặc dù chìa remote vẫn còn nằm đâu đó trong xe:3dkhoc:

Hạng B1
5/5/10
61
101
33
HCM
www.starhouse.vn
AE Morning để cho topic này trôi xa quá :(
Cách đây mấy hôm em có mang xe qua KIA NVTrỗi kiểm tra vụ dàn lạnh thì KT phán là phải thay Puly thì máy lạnh sẽ hết kêu. Em hỏi lại là có chắc ko thì KT tháo luôn lốc lạnh ra kiểm tra.
Sau khi tháo lốc lạnh ra thì KT báo xước dĩa lặc trong pit tông gì đấy. Phải thay luôn cả Lốc lạnh (bao gồm cả Puly) hơn 7 chai.
Tạm thời em chưa thay vì cảm thấy chưa yên tâm lắm.
Các bác tham khảo hình xem có kinh nghiệm gì về vụ này ko thì tư vấn giúp em cái nhé.
Em đang tính hôm nào rảnh chạy qua bác Văn bên Tân Phú kiểm tra lại và xem có cách giải quyết nào đơn giản hơn ko (KT KIA nói trong Hãng thì chỉ thay thôi chứ ko sửa hay khắc phục gì cả).
Thank all!

Attachments

Hạng C
20/4/08
719
108
43
AE Morning để cho topic này trôi xa quá :(
Cách đây mấy hôm em có mang xe qua KIA NVTrỗi kiểm tra vụ dàn lạnh thì KT phán là phải thay Puly thì máy lạnh sẽ hết kêu. Em hỏi lại là có chắc ko thì KT tháo luôn lốc lạnh ra kiểm tra.
Sau khi tháo lốc lạnh ra thì KT báo xước dĩa lặc trong pit tông gì đấy. Phải thay luôn cả Lốc lạnh (bao gồm cả Puly) hơn 7 chai.
Tạm thời em chưa thay vì cảm thấy chưa yên tâm lắm.
Các bác tham khảo hình xem có kinh nghiệm gì về vụ này ko thì tư vấn giúp em cái nhé.
Em đang tính hôm nào rảnh chạy qua bác Văn bên Tân Phú kiểm tra lại và xem có cách giải quyết nào đơn giản hơn ko (KT KIA nói trong Hãng thì chỉ thay thôi chứ ko sửa hay khắc phục gì cả).
Thank all!
Xe em LX 2008 mới mua lại cũng bị kêu giống vậy. Em vô hãng cũng kêu thay toàn bộ, cuối cùng ra ngoài sửa lại đầu Puly và thay dây curoa mới thì ít kêu hơn hẳn. Em nghĩ bác ra garage ngoài uy tín sửa rẻ hơn chứ không cần thay hết luôn đâu. Xe em hôm trước thay phốt đuôi máy, sửa đầu puly, thay toàn bộ dây curoa hết có gần 2tr.

Hạng B2
2/4/13
126
120
43
Garage ngoài uy tín là chỗ nào bác, em công nhận là ra ngoài cái gì sửa được là sửa còn hãng đụng tới là thay. Nhưng em ra garage nhiều khi làm nhỏ nhỏ ở mấy garage to to họ chẳng thèm làm. Morning vào chẳng buồn tiếp.

Hạng C
16/2/11
993
700
93
Chào các bác, cho em nhập hội, em mới lấy Morrning SI của ah Hải, hơi thất vọng là màu nội thất và màu da ghế hơi nhạt nhìn không bắt mắt. Xe mới nay có gắn nhiều đồ như cách nhiệt luma, GPS, DVD, Camera de...

Hạng C
16/2/11
993
700
93
Bác nào sale cho em giá KM 2015 Si, giá ra biển, các khuyến mãi kèm theo luôn nhé. Thks.
Em mới lấy xong đây, bản SI AT 417 triệu được bớt 8 triệu trong tháng 4. thuế + các loại phí + dịch vụ hảng làm 47 triệu nữa. Tổng 417 - 8 + 47 = 456 triệu.

• Like
Reactions: Luan Phan 1975
Hạng B1
5/5/10
61
101
33
HCM
www.starhouse.vn
Xe em LX 2008 mới mua lại cũng bị kêu giống vậy. Em vô hãng cũng kêu thay toàn bộ, cuối cùng ra ngoài sửa lại đầu Puly và thay dây curoa mới thì ít kêu hơn hẳn. Em nghĩ bác ra garage ngoài uy tín sửa rẻ hơn chứ không cần thay hết luôn đâu. Xe em hôm trước thay phốt đuôi máy, sửa đầu puly, thay toàn bộ dây curoa hết có gần 2tr.
Bác sửa ở Garage nào thế nhỉ?